Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

doithuc90

Thành viên
  • Số lượng nội dung

60
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi doithuc90

1. Hề hề hề,

Con gì thì cũng phải học mới biết cả thôi. Đừng ỷ là con gái thì sẽ nhiều người giúp mà lười không chịu học. Hãy tìm cách cứu mình trước khi trời cứu. Việc cần học đầu tiên là hãy cố gắng làm sao để người khác không hiểu nhầm ý mình muốn nói.

Vấn đề khá đơn giản mà phải trình bày tới ba bốn lần người nghe vẫn chưa thủng thì làm việc với cấp dưới ra sao??? Cấp trên sẽ nghĩ về mình ra sao???

Hề hề hề,...

Đúng ạ, ý em không phải vậy mà do em kém, tiếp thu kém chứ không phải lười học.thôi! em cảm ơn các Anh chỉ dẫn ạ.kết thúc ở đây nhé Anh Bình!

• Vote tăng 1

2. Hề hề hề,

Bạn cần định nghĩa rõ hơn về:ĐIỀU KIỆN LÀ ĐẾM CÙNG MỘT LÚC . Bởi vì đã đếm tức là phải 1,2,3,4.... vậy cùng lúc là thế nào????

Là dân làm kỹ thuật, hãy học cách diễn đạt sao cho người ngu nhất cũng hiểu được ý bạn nói.

Hề hề hề,....

Nếu đã không địnhh nghĩa được hay định nghĩa sai thì làm sao có được cái điều bạn muốn.

Hề hề hề,...

Càng ngày càng thất vọng với hệ thống giao dục của đất nước này.

Vâng ạ, em xin lỗi, ý em là đếm cùng một lúc, liệt kê luôn tất cả các block.

3. Em đã vẽ một số block trong file đính kèm dưới đây, giờ xin các Bác pro giúp em cách đếm block tất cả các thiết bị trong bản vẽ (ĐIỀU KIỆN LÀ ĐẾM CÙNG MỘT LÚC) ạ!

Dùng lisp hay thao tác gì rất mong các Bác chỉ rõ hộ em...Em chân thành cảm ơn!http://www.cadviet.com/upfiles/3/112974_2727870m_t7844t_c7842_các_block.dwg

4. Hề hề hề.

Bạn đã tải và appload thành công lisp nào thì hãy mở cái lisp đó ra.

Tìm tới dòng code có các ký tự sau đây:

(defun c:*******)

Các ký tự đứng sau c: chính là tên lệnh của lisp đó.

Bạn hãy nhập các ký tự này vào dòng command của CAD rồi nhấn enter, làm thoe những gì đã hiện lên màn hình là ok.

Lisp đã chạy xong.

Hề hề hề,...

hic, cảm ơn Anh(Chị) nhiều nha, em muốn hỏi tí nữa là, em sử dụng lệnh đằng sau như Anh(Chị) đã hướng dẫn nhưng không có được ạ, nhưng khi em thay đổi chữ "TG" thành "XUAN" lại được (em dùng lisp cộng tổng các line) hix... như thế là sao ạ?

5. Vạn bất đắc dĩ em phải quảng cáo trong chữ ký, nhu cầu quảng cáo cũng bình thường, giá quảng cáo cũng rẻ : "Để tối ưu hóa diễn đàn, kể từ ngày hôm nay, để post bài quảng cáo, cần phải là thành viên Advance Member mới được post bài vào mục quảng cáo. Để trở thành Advance Member, bạn cần nhắn tin QCAM [mã số thành viên] rồi gửi 8285 (2000đ/tin nhắn)."

Không biết tìm mã số thành viên, em phải đăng chữ ký, bác có biết xem mã số thành viên để đăng quảng cáo không??????

Máy của bác đánh S nó không ra stretch ? Hỏi nó ra thông báo thế nào???? Bác đã ghi được những lệnh tắt gì hãy chia sẻ kinh nghiệm cho em.

PS: em vừa xóa dòng quảng cáo xong! (Em chỉ đăng quảng cáo giúp người quen)

Em đặt được 1 rồi Anh ạ, cảm ơn Anh đã hỏi...xong, em không biết về quảng cáo, mà em cũng không biết xem mã số thành viên, Em nói rồi mục đích là em vào để học, chia sẻ kiến thức học hỏi mọi người thôi mà....huuuuuuuuuuuuu

sao tự nhiên rắc rối thế nhỉ................Em quảng cáo gì đâu nhỉ, em xem lại đã.haixxxxxxxx,

6. Bình thường thì lệnh sì trét lệnh tắt của nó vưỡn là S:

Command: s STRETCH

Select objects to stretch by crossing-window or crossing-polygon...

Bác đã viết đến 60 bài viết, sao lại có câu hỏi kỳ quặc thế?????????????????????

Hay là bác định : http://www.cadviet.c...pic=4915&st=200

Mục đích em vào trang là để học chứ không có quảng cáo đâu, em không biết nên hỏi, máy em đánh lệnh tắt s nó không ra lệnh kéo dài đối tượng nên hỏi để đặt lệnh tắt vậy.

7. Bạn muốn chỉ định một điểm là trung điểm của 2 điểm khác mà không có đối tượng nào để bắt midpoint? bạn sẽ vẽ một line đi qua 2 điểm đó và chọn midpoint, sau đó lại xóa line này đi?

Không đến nỗi phức tạp như thế, khi bạn muốn xác định trung điểm, bạn chỉ cần nhập vào mtp hoặc m2p (middle between 2 point), ACAD sẽ hỏi bạn 2 điểm đầu mút, thế là bạn đã có điểm ở giữa.

Trường hợp này ứng dụng trong bảng thiết kệ điện đó ANH , em có đặt bảng đèn, cái đèn exit đặt giữ cửa, ngay trước em ko biết cứ move đi rồi move lại loạn lên mà vẫn lệch huhu, nhưng vụ này hay đó ạ, giờ em mới đọc.hì hì.

8. Hầu hết lệnh đều có lệnh tắt hết rồi mà bạn??? Chỉ có 1 số lệnh trong 3D mới phải đánh cả chữ thôi, nếu bạn sài CAD2012 về sau thì cũng chả cần lệnh tắt nữa, gõ 1-2 chữ cái là nó hiện ra tên đầy đủ của lệnh rồi. Nếu bạn vẫn muốn đặt lệnh tắt của lệnh thì nhớ dùm những lệnh tắt đã có đã rồi hỏi tiếp hihi

bạn ơi? lệnh thì tôi nhớ, nhưng muốn hỏi cách để làm lệnh tắt toàn bộ lại để sd 1 cách khoa học hic