Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

ndanh.en

Thành viên
  • Số lượng nội dung

12
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi ndanh.en

1. Mình down trên diễn đàn 1lisp đánh số thứ tự rất hay nhưng khi tạo ra số thứ tự nó mặc định lấy text style standard ,về layer thì lấy theo layer hiện hành nhưng trong mục color control không phải là bylayer mà là màu 150.Nay e nhờ các bác sửa giúp lisp sẽ lấy text style text style hiện hành và layer thì sẽ là layer TEXT đã có sẵn trên bản vẽ.

(defun c:thutu(/ H I KC PHUONG PT SOCUOI SODAU TDX TDY)  (setq h (getreal "\n Co chu: "))  (setq pt (getpoint "\n Chon vi tri danh so: "))   (setq sodau (getreal "\n So thu tu dau: "))  (setq socuoi (getreal "\n So thu tu cuoi: "))  (setq phuong (getstring "\n Phuong <X,Y>: "))  (setq kc (getreal "\n Khoang cach giua cac so: "))  (setq i sodau)  (while (<= i socuoi)(if (= i sodau)   (progn(setq tdy (cadr pt))(setq tdx (car pt))(entmake(list(cons 0 "TEXT")(cons 10 (list tdx tdy 0.0))(cons 40 h)(cons 62 150)(cons 1 (rtos i 2 0)))))	(if (or (= phuong "x")(= phuong "X"))  (progn	(setq tdx (+ tdx kc))	(entmake(list(cons 0 "TEXT")(cons 10 (list tdx tdy 0.0))(cons 40 h)(cons 62 150)(cons 1 (rtos i 2 0))))	)  (progn	(setq tdy (- tdy kc))	(entmake(list(cons 0 "TEXT")(cons 10 (list tdx tdy 0.0))(cons 40 h)(cons 62 150)(cons 1 (rtos i 2 0))))	)  )   )   (setq i (1+ i)))  )
    Chân thành cảm ơn trước.

Các bác cho e hỏi e muốn đánh STT bản vẽ là BD-01 đến BD-09 thì phải sửa như nào ạ! Lisp này hình như chỉ đánh đươc số 1->.... đúng không ạ 

2.   do bạn đã cài thêm 1 chương trình khác của autodes và rack tương tự như CAD 2014 dẫn đến key bị xung dột. bạn vào C/Program Data ( nhớ là Data nhé. mở ổ C hơm thấy thì nó bị ẩn hiện nó lên nhé)/FLEXnet rùi xóa hết file trong đó đi và rack lại

FLEXnet mình ko thấy có mục này bạn nhỉ