Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

ctm8-k44

Thành viên
  • Số lượng nội dung

3
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi ctm8-k44

1. Mình làm theo cách của bạn nhưng so cái miền wipeout nó vẫn nằm trên cùng che khuất các VP khác. Cho mình hỏi cách khắc phục. Cám ơn.

Theo thông tin học lóm từ các pro làm việc cho nhà cung cấp chính thức của ACAD thì nếu các man sử dụng ACAD không bản quyền, kô ít thì nhiều, sẽ xẩy ra 1 số lỗi ngoài mong muốn (lúc được, lúc kô). Các bản Crack khác nhau cũng dẫn theo các lỗi khác nhau. Lời khuyên của các pro là nên biết cách dùng nhiều lệnh có chức năng tương tự. Cụ thể ở đây là nếu wipeout bị chập chờn thì chuyển qua dùng vpclip cắt xén outline của nó. (chú ý nhược điểm của vpclip là: outline sau khi dùng vpclip sẽ kô định dạng được tỷ lệ, vì thế phải định tỷ lệ trước khi sử dụng vpclip).

2. Bạn làm như sau:

1- New 1 file sau đó save as với định dạng dwt.

2- Insert Khung tên vào Layout.

3- Ở bản vẽ bạn muốn chèn Layout Template vào, bạn click chuột phải vào Layout --> from template --> chọn file template bạn đã tạo --> Hoàn thành

------------------------------

cám ơn đã reply.

mình đã làm cách trên, tuy nhiên không thấy hiện ra nội dung của file .dwt mình lập (khung tên).

mình nghĩ phải có lệnh gì để chuyển đổi thuộc tính nội dung file tử .dwg sang .dwtthì mới có thể load ra được.

bạn có mẹo gì kô? giúp tôi với

3. Chào mọi người.!

Tôi có 1 vấn đề muốn học hỏi từ các pro về CAD:

Khi tạo 1 Layout mới, bạn có thể Load khung tên tiêu chuẩn từ Temple của CAD (định dạng File là .dwt).

Tôi muốn tạo ra 1 File khung tên riêng của mình ở dạng File .dwt (giống như các chuẩn có sẵn của CAD), sau đó Load vào Layout.

Các bác pro có thể chỉ dẫn giúp cách tạo File .dwt được không?

(Bình thường tôi Insert Block Khung tên vào Layout, nhưng bây giờ muốn tìm hiểu theo cách trên)

cám ơn trước!