Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

phuong_hehe

Thành viên
  • Số lượng nội dung

11
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi phuong_hehe

1. tình hình là minh đang sử dụng Acad 2008 , nhưng dạo này mình ráp may mới, autocad 2008 chỉ chạy được vài tháng...đột nhiên 1 ngày nào đó khi mình bấm chay âcd là nó cứ im bặt...tìm hiểu hoai thì mới vỡ lẽ là nó bị lôĩ Flash player....khi cài lại flash playẻ thì nó vấn cứ giữ lại 1 số file..ko chép đè lên được,,ngay cả khi dùng đến your unintalls ...vây không biết cái Bác nào rành về cách xử lý triệt để ??...em đã từng 2 lân ghost lại máy với cái lỗ tào lao này rồi ....bực không chịu nổi mỗi khi có việc gấp cần đến cad.....khẩn khoản xin các bác ra tay nghĩa hiệp

2. Để mảng hatch, pline có width dày không che mất các thông tin hatch, dim. Hãy sử dụng lệnh TEXTTOFRONT, lệnh này đưa toàn bộ text và/hoặc dim lên trước các đối tượng khác. Lệnh này bắt đầu có từ ACAD2005.

ko cần làm vậy chỉ cần vào dimstyle , text cho background color = white thế là xong

3. có xá gì mấy cái file cad.. xem lại đạo đức khách hàng..thực tế ngành xây dựng à học hỏi lân nhau , nếu đã share file thì có 1001 cach in ấn , lấy dữ liệu, nghĩ ra mấy kiểu này thì chỉ mất thơi gian...nếu thực tiễn thì nó đã đ7uơc autodesk bổ sung rôi