Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

thangnhoc8888

Thành viên
  • Số lượng nội dung

11
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi thangnhoc8888

1. 1. PhamthanhBinh

2. SONCAD (0918 144003)

3. Vanduong ( 0937 025526)

4. Happyfeet

5. Leolas

6. Vbao

7. Nemo2004

8. Cadviet244

9. Hiepquang

10. Miennui_tomo3d

11. hai.mthanh ( Bạn Miennui_tomo3d )

12. THE HIEP

13. kisimaquai2001

14.Tuan_thietkedien

15.thangnhoc8888 (0909155199)

Cảm ơn bác Bình đã quan tâm....em vẫn cứ xin hầu các bác nhưng lần này chắc lên kinh nghiệm(mong ko bị lừa nữa).

• Vote tăng 1

2. Hề hề, chào bạn thangnhoc8888,

Mình đã xem qua các bản vẽ của bạn, có một số vấn đề mà bạn cần bổ sung và sửa chữa ngay nhé.

.................

Chúc bạn khỏe và vui.

Em cảm ơn bác rất nhiều....quả thực sai sót quá nhiều. Rất mong bác chỉ dẫn thêm trong những lần tiếp theo...

Tên chi tiết là đai ốc điều chỉnh trong van tiết lưu và độ nhám của lỗ là Ra=0,4

Một lần nữa em xin cảm ơn bác và chúc bác có nhiều sức khỏe!

3. Vài góp ý sơ bộ như vậy, mong bạn sẽ hoàn thành tốt đồ án. Trong quá trình làm đồ án, nếu thấy có gì chưa ổn thì cứ post lên, mọi người sẽ hỗ trợ bạn

Chào bác Bình!

e có cái đồ án môn công nghệ chế tạo. Nhờ bác xem hộ các lỗi sai trong bản vẽ cũng như trong các bước nguyên công. Vì lần đầu tiên làm đồ án môn công nghệ chế tạo nên em rất thiếu kinh nghiệm, mong bác chỉ bảo thêm ạ. Cảm ơn bác rất nhiều.

http://www.cadviet.com/upfiles/2/ban_ve_1.rar

4. Phamthanhbinh: Này nhóc, không biết tôn ty trọng tự là j à... sao toàn gắp thịt ăn không zậy hả? Chừa toàn xương lại cho ai? Mau gắp mấy cục thịt qua chén ta mau... không ta vặn cổ bi giờ... :D

Thằng nhóc : Dạ dạ kon .. kon gắp ngay ạ :gun:

Kisimawai: anh Núi ơi, sao ông kia la thằng nhóc zữ wa zậy??? Em sợ wa à... :cheers:

Núi : Thoi chú xít wa đây mà tránh nài... anh cũng ngán ông đó lắm.... :D

:blink:

chị mắng oan bác Bình đấy ạ!

bác ý khen em rằng: "thangnhoc8888 khá đó gắp thịt bỏ cho bác hả?nịnh kèo bác hả nhoc?"

còn về em: "em trót dại bỏ nhầm chén thôi bác ạ!bác cho e xin ké chút chút nhá!"

5. Đã có sự hiểu lầm, thật đáng tiếc!

1- Ý người hỏi: pro là Pro/E (Pro-Engineer), một phần mềm CAD/CAM rất mạnh và khá phổ biến trong thiết kế, chế tạo Cơ khí. Có lẽ bạn nên rút kinh nghiệm, đừng để người ta hiểu sai ý mình!

2- Các bạn trả lời: nghĩ rằng bạn ấy hỏi trong AutoCAD

Ssg đã "vọc" qua một số phần mềm CAD và CAD/CAM khác nhau và nhận thấy rằng: việc tạo một đa giác đều có số cạnh bất kỳ là một thao tác cực kỳ cơ bản mà phần mềm CAD nào cũng có. Ssg cũng đã từng dùng Pro/E nhưng bỏ lâu rồi, hiện giờ trên máy cũng không còn bản cài nên không thể nói chính xác được. Tuy nhiên, ssg tin chắc rằng bạn cứ vào các công cụ của nhóm Sketch sẽ thấy nó (tìm trên Menu hoặc Toolbar). Không có thì còn gì là... Pro!

theo bác ssg thì :

1.ý ng hỏi là vẽ trong Pro E bạn sẽ làm như sau:

trong môi trường sketch thì bạn click vào phần Palette trong thanh sketch (biểu tượng giống bàn vẽ mỹ thuật) sau đó sẽ hiện lên khung sketcher palette cho bạn lựa chọn. vẽ ngũ giác hay lục giác đều đều có mẫu sẵn trong đó.

2.còn ý ng hỏi vẽ trong autocad thì chỉ cần vào Draw chọn polygon rồi nhập số cạnh đa giác đều rồi chọn tâm của đa giác rồi tới bán kính trong/ bkính ngoài.

• Vote tăng 1