Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

minhhung29

Thành viên
  • Số lượng nội dung

29
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi minhhung29

1. Mình cũng bó tay chổ này luôn

Thật ra cũng đơn giản thôi. Bạn cần biết rằng kí tự %% là dạng kí tự đặc biệt. Nếu viết %%c thì là biểu tượng chữ phi, %%u là gạch dưới. Cũng tương tự như vậy %%65 là mã kí tự của chữ a, %%66=b, %%67=c.

Vậy thủ thuật ở đây như sau.

Tạo một chuỗi kí tự bất kì ví dụ cadviet

Dùng Tcount đánh số hiệu cho nó với lựa chọn là hậu tố (suffix) kết quả các bạn có được là theo bác Hoàng chỉ dạy là cadviet 66, cadviet 67 ... Nhớ lưu ý rằng có kí tự cách giữa chữ cadviet và số.

Dùng find trong edit để thay thế 'cadviet ' nhớ là từ cadviet+1 phím cách thì mới đúng và thay thế bằng từ '%%' khi đó chuỗi kí tự cadviet 66,cadviet 67 sẽ thành %%66,%%67... và nó sẽ tự động chuyển thành a,b,c thôi

mình đã làm như những gì hướng dẫn,nhưng vẫn không thay %% thành A,B,C..... XIN CHỈ GIÁO THÊM , THANKS !!

(Có nhầm lẫn trong hình số 4 việc có và không có khoảng trắng nha các bạn, sorry!)

• Vote tăng 1

2. Tớ cũng người Bình Định , mong là được học hỏi giao lưu cùng các nhân tài đất võ quê cha. Chúc tất cả thành công , vui sống và tấn lộc. Có gì khó khăn mong được hội người " Cao Tuổi " giúp đỡ và chỉ giáo cho.

Tái Bút : Tại Hạ : Võ Sư Kiêm Võ Môn Kính Chào Chư Vị ! :blink: :s_big: