Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

quangha84

Thành viên
  • Số lượng nội dung

123
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

3

Bài đăng được đăng bởi quangha84

1. e đang bí về vấn đề này! Mong các cao thủ chỉ giúp.

E muốn tạo mặt phẳng mà trục x và y hợp với nhau 1 góc 45 độ, mục đích là e đang phải vẽ rất nhiều các đường thẳng như vậy, do thời gian không có nên k muốn vẽ 1 đường thẳng ngang hay đứng rồi lại quay và cóp py thành 1 đoạn thẳng hợp với đường thẳng cũ 1 góc 45 độ!

Trình độ nông dân, mong các bác không giúp được cũng hồi âm cho e biết với! e sợ kiểu lặng thinh không trả lời lắm rồi !

Cảm ơn các bác !

Hiểu thuật toán:

Với giá trị nào của m thì tại giao điểm của (H m ) với trục Ox ... Tìm điểm trên (H 0 ) sao cho tổng khoảng cách từ đó đến 2 trục toạ độ là nhỏ nhất. ... những điểm mà từ đó kẻ được đến đồ thị (H) hai tiếp tuyến hợp với nhau 1 góc 45 0 . ... Chứng tỏ (C m ) và (H): y = x 3 + 2x 2 + 7 luôn cắt nhau tại 2 điểm phân ...

Muốn tạo mặt phẳng mà trục x và y hợp với nhau 1 góc 45 độ trở nên đơn giản,

nếu ko hiểu sự việc sẽ diễn ra như sau:

Và đây chính là kết quả luôn luôn đúng:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...c=16715&hl=

• Vote tăng 1

2. Thế nào là nói dối vẫn là câu hỏi rất khó lý giải. Có ai sống trên đời chưa từng nói dối không nhỉ? Nói dối không cầu lợi, nói "dối để một người bệnh nhân mắc bệnh hiểm nghèo, yên tâm điều trị có lỗi không nhỉ?

Ở giữa một đời sống tương đối này thì những gì là thật chưa chắc đã là thiện, nhưng cái thiện thì bao giờ cũng là cái thật. "

Sống giả sống thưc.

Mở mắt thức dậy, bước chân ra khỏi nhà là người ta phải đối diện với nhiều vấn đề, với nhiều khuôn mặt, với nhiều hoàn cảnh … Vấn đề, khuôn mặt, hòan cảnh xưa nay vốn phức tạp trong cái phức tạp của nó thì nay lại phức tạp hơn vì thực và giả cứ lẫn lộn. Đơn giản nhất, ta ra đường, ta cũng gặp người ăn xin nhưng bây giờ thì khó ai có thể xác định được đó là thật hay là giả vì đã xảy ra người ta đã lợi dụng lòng nhân hậu của người khác để sống trong hưởng thụ.

Đơn cử chỉ là chuyện của người ăn xin. Còn biết bao nhiêu vấn đề khác trong cuộc sống, thường gặp nhất đó chính là mất tiền thật để mua hàng giả. Thật và giả đang len lỏi trong cuộc sống để rồi nhiều người sống thật rất ghét sự giả dối vì sự giả dối đã mang lại không biết bao nhiêu phiền muộn trong cuộc sống.

Vài ngày nay, dư luận xã hội quan tâm nhiều về hai câu hỏi dạng nghị luận xã hội của đề thi môn văn khối C và D (trong kỳ thi tuyển sinh đại học năm 2009). Các nhà giáo cho rằng đề thi đã vượt ra khỏi khuôn khổ của một kỳ thi, nó còn có ý nghĩa giáo dục học sinh về sự tự tin và lòng trung thực.

Sống trung thực, trên báo Tuổi Trẻ, một bạn trẻ đã phát biểu rằng: "Theo em, phải trên 70% là sống trung thực sẽ bị thua thiệt". Tất nhiên đây sẽ là một chủ đề đáng để tranh luận; nhưng khẳng định ấy không khỏi khiến người ta giật mình: Phải chăng dối trá, lọc lừa, lướt qua mặt nhau đang tràn khắp nơi nơi?!

Đỡ bi quan hơn thì sẽ trăn trở một điều: Khi mình muốn vươn tới những điều chân thật, muốn sống trung thực và chất phác nhưng kết quả là sẽ bị lợi dụng, dễ bị "hở sườn" để người khác "tấn công" lấn lướt thì có nên giữ vững lập trường, rằng "em hồn nhiên rồi em sẽ bình yên" hay không?

Mỗi người có quyền lựa chọn cho mình một cuộc sống, sống giả thì được gì, và sống thực thì được gi?

Đó là câu trả lời mà chúng ta nhận được từ chính cuộc sống của mình, vì : “ Cuộc sống sẽ đáp trả lại những gì chúng ta dành cho nó”.

Khi chúng ta gieo mầm gian dối, chúng ta sẽ gặt dối gian .

Khi chúng ta gieo mầm tình yêu, chúng ta sẽ gặt tình yêu .

……………………………………

Khi làm bất cứ việc gì mà chúng ta dùng tình yêu để làm, thì nó sẽ thành công thật sự .

Sưu tầm

Nói dối không vụ lợi, không ảnh hưởng đến ai , nói dối thiệt về mình lợi cho người có phải là sống thật không?

3. Con người thật lạ! lúc còn nhỏ thì mong cho mau lớn, lúc lớn rồi thì mong cho nhỏ lại. lúc có sức khỏe thì phung phí để làm cho thật nhiều tiền, rồi lấy tiền đó phục hồi sức khỏe. Còn nữa, họ luôn mơ ước, sống cho tương lai mà quên hiện tại. tương lai thì chưa tới nên kết quả là họ chẳng sống bao giờ cả !

Ham muốn giúp con người luôn cố gắng hoàn thiện mình, nhưng phải biết thoả mãn.

Nhưng thoả mãn thì lại chẳng có ai biết khi nào mình cần thoả mãn nữa. Thế nên chúng ta chẳng sống thật bao giờ!

Sống giả tạo là sống không thật với lòng mình. Có bao giờ bạn bị nói rằng : " Sao mày sống giả tạo wá vậy?” hay là “Mày là đồ hai mặt”?

4. - Lệnh Streght có tác dụng với khối không?

- Lệnh tạo khối là gì? Dạy e cách sử dụng với!

Thank các bác nhiều!

Có phải bạn muốn tìm: Strength

Chúng tôi không tìm được trang nào có những từ bạn muốn.

Không tìm thấy Streght trong tài liệu nào.

Chỉ có lệnh: Stretch

http://www.cadviet.com/sub/hsearch.php?cx=...entry86212#1033

• Vote tăng 1

5. Giá trị nụ cười : Vô giá

Cười nè : :s_big: :undecided: :lol: :D ^_^ :D :P :lol: :undecided: :undecided:

Cười nhiều nhé các bạn. Cười đúng lúc, đúng chổ, cười có văn hoá nữa đó.

Cười tầm bậy tầm bạ là không có được đâu nha.

:cheers:

Trong cuộc sống có người có kiến thức về chuyên môn cao, trình độ văn hoá và kỹ năng giao tiếp thấp gọi là văn hoá lùn.

Bảo người văn hoá lùn cười có văn hoá hơi bị khó. Người có văn hoá cao , không có hành vi cười thiếu văn hoá.

Cẩn thận cười đểu là tắt cả nụ cuời đó các bác :lol2:

Theo anh (chị) cười đểu là jì cho thí dụ minh hoạ?

• Vote tăng 2

6. Nỗi đau của những người mẹ có con bị bán ra nước ngoài

http://www.vnexpress.net/GL/Phap-luat/Ky-s...10/01/3BA174CD/

33 năm gian nan tìm cha mẹ

http://www6.vnmedia.vn/newsdetail.asp?news...70&catid=18

Cần tìm bạn gái tên Huyền có gương mặt đẹp mê hồn, có sẹo nhỏ đường kính 2m ở má trái, cao 1.75m sinh năm 1980. Quen nhau trên ô tô. Lạc nhau trong chợ Tân Thanh - Lạng Sơn tháng 3 năm 2009.

7. có bác nào biết cánh dùng Inquỉy ko?

giúp e với!

Thanks

Các lệnh trong nquiry ít được sử dụng vì đã có lệnh Li có chức năng tương tự . Bạn có thể biết đặc trưng hình học như của các Region và Solid :

- Vào menu Tools->inquiry->Region/Mass pro...-> Sau đó click chọn đối tượng-> Enter

8. pccc - ko chấm Joined:9-February08Member No.: 7,755

Pccc. -một chấm Joined: 15-January 10Member No.: 54,809

Tìm từ trang 2736 đến 2739 k0 có tên pccc. ?

http://www.cadviet.com/forum/index.php?&am...y=&st=54760

Tối khuya 15-10-2010, em vào diễn đàn có bài viết của pcccc có 4 chữ C

Hôm nay lại là pccc. chấm 1, lạ nhể?

Tên pcccc được đổi lại thành pccc. cho giống với pccc, có gì lạ nhể?

"Này ông kia! Ông có nhìn thấy tấm biển này không?". Một vị bảo vệ chỉ tay vào cái biển "NO SMOKING" có vẽ hình điếu thuốc lá đang cháy dở bốc khói và cái dấu gạch chéo chữ nhân nói với lão Choẽ. Lão Choẽ ngơ ngác lắc đầu. Tay bảo vệ nói dằn từng tiếng: "Cấm hút thuốc, bố ạ!". "Dưng mà... đấy là cấm hút thuốc lá, còn tôi hút thuốc lào cơ mà?", lão Choẽ cự nự. "Thuốc lào cũng cấm.

Một trà một rượu một đàn bà,

Ba cái lăng nhăng nó hại ta.

Thuốc lá thuốc lào không có hại

Có chăng chừa rượu với đàn bà

9. Ác độc :cheers:

không phải người mà là ngượm

Nạn nhân có là ăn trộm của nhà ông bị bắt thì ông ta cũng không được phép làm như thế với cô ta và cháu bé, ít ra về mặt pháp luật. Còn nếu là dâu, con thì còn gì là người?

Tiếng Việt ngẫm ra lại rất hay: CON NGƯỜI, trong mỗi chúng ta tồn tại các thuộc tính rất bản năng của động vật bậc thấp và cái thánh thiện của thánh hiền. Tùy theo truyền thống gia đình, tiếp xúc với cộng đồng xã hội và giáo dục của nhà trường mà ta sẽ sống NGƯỜI HƠN hay VẬT HƠN.

Buồn quá và cũng không có gì đau lòng hơn thế này!

10. YM chát xong đèn tắt, ko có người off đèn vẫn sáng, có phải là chỉ có trên diễn đàn?

"thấy thằng cha duongsatdn" hừ hừ...buồn cười cách dùng từ của bác. thế. ..thế ... buổi... tối tối... tối...thằng chả có tắt đèn :cheers: hem ? :cheers: :cheers:

Sao dạo gần đây, e hay nghe phải cái câu :" Tắt đèn thì nhà ngói cũng như nhà tranh"...

Mới đầu nghe chả hiểu j` sất,đc các bạn giải thích mới thấy vỡ lở :cheers: :cheers: :cheers: :cheers: . Teen tuổi mình mà ghê quá đi mất haizzz haizzz.

Yêu đâu phải vì..

“Hoảng hốt chị nắm cái bàn tay ấy và giật giọng hỏi:- Ai đấy?Mang tai chị thấy hơi rầm rậm như bị những sợi râu ngắn quét vào rồi thấy có tiếng thì thào:- Tao! Taào đây! Cụ... đây! Nằm im!- Bẩm cụ chúng con là phận tôi tớ...- Nói khẽ chứ. Tắt đèn, nhà ngói như nhà tranh. Tao không cần gì cái đó.Buông tay, chị vội choàng dậy, mở cửa chạy té ra sân.Trời tối như mực và như cái tiền đồ của chị.(Ngô Tất Tố tác phẩm Tắt đèn dầu)

11. cụ ơi hình như cụ ghi lộn thì phải em bấm ctrl+tab mà đâu có được sau đó em bấm tổ hợp alt+tab thì mới được cụ ơi

em cảm ơn cụ nhen

chúc cụ năm mới sức khoẻ và thành đạt

Cụ LUNGVU, hok có lộn, cụ lộn rồi. Cảm ơn lời chúc năm mới của cụ! Chúc cụ sang năm mới hok có lôn nha!

Các cụ cho ông hỏi : đánh All + Tap bản vẽ thứ 2 hok có , chỉ có CADVIET là sao?

12. Xin lỗi cả nhà, xin lỗi bạn duccongbui, hồi nãy có thể do trang Web bạn Uploat ảnh lên ngừng hoạt động, mình không nhìn thấy ảnh, chỉ thấy ô vuông nhỏ có dấu gạch chéo ở giữa, đã nhầm tưởng bạn viết lisp để vẽ hai hình vuông có mũi tên chạy giữa. Thành thật xin lỗi bạn duccongbui.

Mình xin tự nhận xét: quangha84 là người hâm nhất diễn đàn!

13. Nàm cái lày để nàm rì?

img]http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/smalls/q42008/2009/12/18/05/67331261132319.bmp[/img

-------------->>>>>>>>>

img]http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/smalls/q42008/2009/12/18/05/94331261132314.bmp[/img

Xin lỗi cả nhà, xin lỗi bạn duccongbui, hồi nãy có thể do trang Web bạn Uploat ảnh lên ngừng hoạt động, mình không nhìn thấy ảnh, chỉ thấy ô vuông nhỏ có dấu gạch chéo ở giữa, đã nhầm tưởng bạn viết lisp để vẽ hai hình vuông có mũi tên chạy giữa. Thành thật xin lỗi bạn duccongbui.

Mình xin tự nhận xét: quangha84 là người hâm nhất diễn đàn!

14. Mai Phương Thúy hóa thành Nàng Thơ

Bắc Một ngọn lửa trắng nhắn tin mưa Nhớ cạn sông Hồng chưa hết rét Cậy hoa đào rưng rưng đất Bắc Ánh mắt chìm bốn phía sương giăng!

Trung Biển hồi hộp níu trùng khơi lại Trăm cánh buồm một dáng em quên Đừng ai nhắc cát dài cuối bãi Miền gió cũ bận bịu mùa sen!

Nam Hai vạt nắng buổi chiều qua bến khác Chân lãng tử bước lạc một câu hò Trời Phương Nam xàng xê bao con nước Cái nhìn sông Hậu trễ phà Cần Thơ!

Sưu tầm

15. Thank bác, thành thật là em nhận được lời chúc trăm năm hạnh phúc rồi :()

Mình cũng nhận được lời chúc trăm năm he he...

Thơ văn xuôi: Đám cưới

- Alo bố à, ối sao cơ, bố đang hát karaoke á? 51 tuổi rồi, bố đừng có cố, hàng xóm phải nhốt gà hết bây giờ. Sao cơ gà hàng xóm bị giết hết rồi ạ? Sao mà giết, đám cưới à, mà cưới ai cơ, thằng cu Công nhà hàng xóm á? Ối giời ơi, nó mới có 19 cơ mà. Sao cơ ạ? Bác sĩ bảo cưới à? Mà vợ nó bao nhiêu tuổi cơ? 16 á? Ôi chết mất, thế vợ chồng nó lấy gì mà ăn? Bán đất ạ? Ôi vui nhỉ? Sang năm bác Trung có cháu bế... Sao cơ ạ, đám cưới hoành tráng lắm à?

Đấy cái thằng bé cách đây 4 năm vẫn còn thập thò ở cổng hỏi vọng vào:- " Đại ca T đã đi học về chưa ạ?" để mách tội mấy đứa cùng trường bắt nạt. Giờ nó lấy vợ, nhắn tin chúc mừng không thấy thằng bé nhắn lại, chắc ngại với bà chị (ôi sao mà tôi ghét cái tuổi 20 này thế).