Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Kha_Anh_Tu

Thành viên
  • Số lượng nội dung

321
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi Kha_Anh_Tu

1. vậy là chú này thích mấy bà sồn sồn, quét vôi .. kẻ đường chỉ búi sui trên mặt rồi cho là đẹp.

trang trí không phải là cái gì cũng đắp lên. nó có sự lựa chọn cân nhắc kỹ càng và phù hợp với cái tổng thể.

mấy cái nhà phố này tòan chơi đồ giả hết. bản chất của tran trí phải kết hợp với công năng mới hòan thiện và đạt được cái tốt ưu trong kiến trúc.

nếu làm lọan xà ngầu lên thì ... vừa tốn tiền, vừa gây phản cảm chứ chả được gì.

mình góp í để mọi người cùng nhau phát triển chứ không phải để châm chọc.

nếu thấy khó chịu , thì hãy hình dung những người khác, khách hàng phê bình thì như thế nào??? khỏi hành nghề chắc.

cố gắng thêm nha.

Sồn sồn gì ở đây hả trái cam thúi, zô ziên :s_big:

2. Cám ơn đồng chí...Cam. nhưng "ý" thế nào đồng chí cứ ví dụ cụ thể đại ra đi. Có phải "ý" là nó sẽ giống một hình ảnh gì đó không ? như kiểu làm lôgo ấy ?

Mình nghĩ ý tưởng kiến trúc, là nằm trong trào lưu của chủ nghĩa biểu hiện. Cái nhà sẽ biểu hiện một "ý" tưởng mang tính gì đó. Nhất là đối với tượng đài.

Ở đây, mình chì muốn nói rằng, bản chất của vật liệu hiện nay là gạch xây và bê tông đổ trên ván khuôn. tất cả những vật liệu ấy cấu thành nên sản phẩm, và với bản chất của nó, thì những đường thẳng là nói lên bản chất ấy cao nhất. nếu muốn có đướng cong, thì trước tiên, vật liệu tạo ra nó phải có khả năng ấy.

Nói chung, mặt tiền nhà dân đẹp không chỉ xét đơn giản một mình nó, mà còn phải xét khả năng nó cho phae1p tồ hợp hài hòa với các công trình bên cạnh.

Nhà lô phố sẽ rất nhốn nháo nếu mỗi nhà mang một "ý" nào đó.

Hì, bạn là người ít nói, nói câu nào người đọc cũng ...muốn điên lên hết bạn ạ.

Chúc bạn vui.

Thấy chưa, thấy chưa. Đâu phải mình Tú đây có thành ý với trái cam thúi đâu. Ít nói mà nói ra toàn nói tầm bậy. Trái cam thiệt là.....

3. cảm ơn các bác đã góp ý nhiệt tình (có vẻ chê nhiều hơn khen) hic hoạ viên mà lấn sân kiến trúc sư la khổ thế đấy :s_big:

vì ngôi nhà này có bề ngang 3,5m cao 7m nên mình phai phân vị ngang để ngôi nhà trông có vẻ mập mạp rộng rải hơn vì đây là nhà 1 trệt + 1lửng nên mình ko thể làm ban công mà chỉ có thể giả làm 2 tầng thôi

còn khung sắt chỉ để chống trộm khỏi chui vào với lại sau này trồng cây leo để trang trí củng đẹp

vì chủ nhà củng là người ít tiền nên mình ko nhấn nhá trang trí nhiều

với lại đây là bản vẻ phối cảnh đưa cho chủ nhà coi mà mình chuyển qua style vẻ tay có khi lại bị chửi ấy chứ

Họa viên, vậy đồng nghiệp với Tú đây. Mê gái hơn Tú nhiều. hix

4. động viên bạn mình kiểu ấy, chả khác gì làm bạn chán mà bỏ nghề. Nhưng mình nghĩ lại, có lẽ bạn không có ý đấy. Nếu bạn nói rõ là bạn thấy ở đó có nhiều điều hay lắm thì sẽ rất dễ hiểu ý tốt của bạn.

Anh ktsk80 nổi nóng là có lý do. Chuyện này mình đã đề cập rất nhiều lần về giao tiếp trên diễn đàn. Cách ăn nói, ứng xử của 1 số anh KỸ SƯ, KIẾN TRÚC SƯ mình thấy còn tệ hơn thằng cháu nhà mình. Lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau, thế nhưng các anh, dù là bậc đàn anh hay đàn chú lại có thái độ tự phụ, hống hách cứ như là địa chủ thời xưa. Các anh luôn cảm thấy bản thân mình là hoàn hảo, là tốt đẹp. Nhưng thật ra cái TÔI trong các anh quá lớn. Trình độ dĩ nhiên không thê ngang bằng nhau, lên đây để học hỏi giao lưu, trao đổi kinh nghiệm. Chứ không phải là nơi để các anh thi thố tài năng, thể hiện bản thân và lấy le với thiên hạ. Như câu nói trên của anh ph168xd làm đau lòng quá đi. Thay vì nói, anh hãy up phương án anh cho là hoàn hảo lên, để mọi người cùng xem, cùng bình luận. Trăm nghe không bằng mắt thấy. Vài lời góp ý cùng anh

• Vote tăng 3

5. - góc nhìn không thực tế và không đạt

- cổng quá thô sơ

- ô văng màu đỏ gây sốc vì từ trên trời rơi xuống. không ăn nhập gì với tổng thể

- tác giả cố í tạo mảng khối nhấn nhưng không thành công vì chưa tách khối rõ ràng.

- về diễn họa : tệ , màu sắc bị nhạt nhòa, không để lại 1 chút ấn tượng, không có điểm nhấn

Trình độ mỗi người mỗi khác nên không thể chối cãi.

- Ô văng màu đỏ không sốc, chỉ cần đi viền quanh cửa sổ là nhấn mạnh thôi, mạnh đến nỗi bóp nát trái cam

- Màu sắc có tệ, nhưng không nên dùng thành ngữ kiểu đó. Có thể nói chưa đạt, màu sắc không ổn bạn nên xem lại. Biết rằng thuốc đắng dã tật, nhưng trái cam nói vậy nghe đau lòng anh em quá.

* Đa số bài viết của trái cam trên diễn đàn toàn chê, chưa thấy up tác phẩm nào của mình cả, nên Tú mạnh dạn suy đoán của trái cam chắc gì được như anh ktsk80quymegai. Và những câu trả lời của trái cam cho anh em trên diễn đàn toàn là móc câu và có phần cao siêu. Chắc vì cao siêu quá nên thành viên Cadviet ngày càng tăng. Nguyên do: lên diễn đàn hỏi mà gặp ngay trái cam trả lời là cầm chắc don't know, thế nên ko hiểu phải đi hỏi tới hỏi lui người khác cho tới khi hiểu. Cadviet mạnh lên nhờ trái cam, HOAN HÔ trái cam :s_big: :s_big: :s_big:

6. Tiếp thu tất cả ý kiến vàààààààà => rút kinh nghiệm lần sau chứ lần này thì cả 2 con đều xây lên tới sàn tầng 2 hết ráo rồi :s_big: .

Các bác UBND thì biết rồi lúc nồ cũng phải dòm mặt chính ra đường mà 990% quốc lộ ở Quảng Ngãi chạy theo hướng bắc nam rồi.

Duy kaka cố tình chơi anh em trên diễn đàn Cadviet kà. Đổ mâm tầng 2 rồi mà còn up lên nữa. Cái này là hành động dã man, và cực kỳ tàn ác với anh em. Xử bắn đê ê ê ê ê...... :s_big: :s_big: :s_big: :s_big:

7. Một ý kiến hay và độc đáo. Nhà dân không có đất người ta không thể chọn hướng được.

Nhà làm việc của UBMD xây trên đất rộng như thế sao phải quay hướng tây?

Nhìn 2 cái nhà em thấy:

-cái nhà ở trên giống trường học, giống nhà xây để cho công nhân ở khu công nghiệp, mảng mầu xanh thậm không hợp với hướng tây

Cái nhà ở dưới giống UBND hơn, phương án này đẹp. Phần sênô mái trước cửa chính thô vì thiên về hình khối. Mầu cột nhạt đi một chút nhìn sẽ hài hoà hơn

Bình luận kiểu này đúng là bắt giò Duy kaka rồi. Đất rộng chọn hướng Tây, có 2 cách:

1/ có thể vì hướng Tây là hướng đường lộ, tiện cho việc đi lại. Hổng lẽ chị Hương muốn xoay cái lưng ra cho ngta xem?!?

2/ Phối cảnh như vậy cho không gian thoáng mát, nhà tùm lum biết đâu là công trình chính?!?(đúng hok nè)

Nhà xây để cho công nhân khu công nghiệp ở mà sang vậy chắc mấy cán bộ như em nghỉ hết, đi làm công nhân sướng hơn chị Hương ơi :s_big:

Cái dưới giống UBND hơn (chính xác vì ý đồ anh kaka là nhà làm việc mà)

Hoan hô những bình luận sắc bén của chị Hương, người phụ nữ của Cadviet

8. nGHE THẦY ĐỌC THƠ

(Kính tặng thầy Lê Thường)

Em nghe thày đọc bao ngày

Tiếng thơ đỏ nắng, xanh cây quanh nhà

Mái chèo nghiêng mặt sông xa

Bâng khuâng nghe vọng tiếng bà năm xưa

Nghe trăng thở động tàu dừa

Rào rào nghe đổ cơn mưa giữa trời...

Đêm nay thày ở đâu rồi

Nhớ thầy, em lại lặng ngồi em nghe...1967

. Trần Đăng khoa

ĐÁM MA NHÀ BÁC GIUN

Bác giun đào đất suốt ngày

Trưa nay chết dưới bóng cây sau nhà

Họ hàng nhà kiến kéo ra

Kiến con đi trước, kiến già theo sau

Cầm hương kiến Đất bạc đầu

Khóc than kiến Cánh khoác màu áo tang

Kiến Lửa đốt đuốc đỏ làng

Kiến Kim chống gậy, kiến Càng nặng vai

Đám ma đưa đến là dài

Qua những vườn chuối, vườn khoai, vườn cà

Kiến Đen uống rượu la đà

Bao nhiêu kiến Gió bay ra chia phần...1967

Trần Đăng khoa

Đọc xong nhớ ông nội mình quá, hiz, ngày xưa ông nội mình là ông giáo :s_big: :s_big: :s_big:

• Vote tăng 2

9. M Àn 1: trên xe buýt

Giả đò cà lăm

Trên xe buýt một gã mắc bệnh sĩ đeo đồng h ồ ko có cả kim giờ lẫn kim phút. một bà 94 tuổi hỏi :

- Anh …anh…anh…. xem … xem….giùm … giùm…. mấy…mấy… cái… giờ?

Gã mắc bệnh sĩ ko trả lời. khi bà già xuống xe người đứng bên cạnh nói:

- Anh có đồng hồ sao cụ già hỏi anh ko giả nhời???

Gã mắc bệnh sĩ đáp:

Cháu mừ… mừ… mừ… mờ…mà… rả… rả …dả…lơì …lòi …lời… thì… thì…. Thì…

nó ….nó…nó …đámh … đánh…. chết……

Cái cha cà lăm này phải chăng chính là haanh nhà ta :s_big: :s_big: :s_big:

10. Chỉ cần viết :

Anh vào thanh công cụ Solid Editing anh ấy cũng hiểu và cảm nhận được còn anh thấy như thế là chưa đủ???

bấm loạn xạ lên là được. Chỉ kiểu đó vừa khỏi mắc công giải thích, vừa khoẻ thân. Người đâu mà làm biếng. chắc haanh này lưng dài lắm nè, kaka :s_big:

Đã nói đừng kêu ta là anh mà

11. Đã ngta muốn làm bên Cad thì hãy chỉ đi. Sao lại liên quan gì đến Max ở đây.

Theo như mình biết thì như thế này:

1/ Bạn lôi thanh công cụ Render ra.

2/ Chọn Landscape New sẽ xuất hiện hộp thoại

3/ Bạn chọn đối tượng cần chèn vào (một hàng dài bên trái), nhấn Preview xem thử hình sẽ chèn, rồi chọn Position (điểm sẽ chèn đối tượng), tiếp đó nhấn ok . Ngoài màn hình Cad sẽ xuất hiện biểu tượng kim tự tháp, bạn nhấp vào đó và kéo lên xuống để hiệu chỉnh độ to hay nhỏ vật thể tuỳ ý.

PS: Chỉ nhìn thấy biểu tượng chèn là con người hay cây xanh khi bạn RENDER. Bạn nên chú ý chỗ này dùm mình nha. Thân ái quỳ lạy bạn :s_big: :s_big: