Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
autvcc

Lỗi AutoCad Message!

Các bài được khuyến nghị

Hề hề hề,

hãy xem 2 đường link cuối mà mình đã post, trong đó có đề cập đến loại virus này. Hy vọng bạn sẽ giải quyết được.

Hề hề hề

Bó tay

- Còn cách cuối cùng là cài lại cad thôi? ko thấy nói gì ở 2 link cuối hết?? có cách thì hãy help? many thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

http://www.cadviet.c...ndpost&p=128846

Áp dụng cách 4, thêm dòng accadoc.fas vào cuối như hướng dẫn và chạy nó.

Nếu chưa hết đọc tiếp bài này :

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=61619&view=findpost&p=188319

Nên nhớ các cách này nhằm mục đích xóa virus khỏi hệ thống của bạn, chứ chưa phục hồi lại hậu quả mà nó để lại. Nhiều người diệt xong r nhưng suốt ngày kêu ca đến nỗi mọi người k buồn nói nữa.

Để khắc phục hậu quả sau khi diệt virus xong, bạn phải làm 1 trong các cách sau :

1 - Cài lại CAD

2 - Reset toàn bộ biến hệ thống của CAD

Mục này có nhiều cách làm

+ Hoặc là backup từ file svf (nếu đã lưu trước đó) bằng lệnh sysvdlg

+ Hoặc là nhờ người khác dùng CAD ở máy sạch dùng lệnh này lưu lại các biến hệ thống gửi cho bạn, bạn reset

+ Hoặc là ...............................................................................var2scr rồi gửi cho bạn, bạn Chạy script đó ở máy bạn

+ Hoặc là chạy file defaults.scr hoặc load defaults.svf trong thư mục Express

Hy vọng mod nào rỗi tổng hợp toàn bộ các bài chữa virus vào 1 chỗ ^^ Ketxu bận quá chưa up lại được

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.c...ndpost&p=128846

Áp dụng cách 4, thêm dòng accadoc.fas vào cuối như hướng dẫn và chạy nó.

Nếu chưa hết đọc tiếp bài này :

http://www.cadviet.c...ndpost&p=188319

Nên nhớ các cách này nhằm mục đích xóa virus khỏi hệ thống của bạn, chứ chưa phục hồi lại hậu quả mà nó để lại. Nhiều người diệt xong r nhưng suốt ngày kêu ca đến nỗi mọi người k buồn nói nữa.

Để khắc phục hậu quả sau khi diệt virus xong, bạn phải làm 1 trong các cách sau :

1 - Cài lại CAD

2 - Reset toàn bộ biến hệ thống của CAD

Mục này có nhiều cách làm

+ Hoặc là backup từ file svf (nếu đã lưu trước đó) bằng lệnh sysvdlg

+ Hoặc là nhờ người khác dùng CAD ở máy sạch dùng lệnh này lưu lại các biến hệ thống gửi cho bạn, bạn reset

+ Hoặc là ...............................................................................var2scr rồi gửi cho bạn, bạn Chạy script đó ở máy bạn

+ Hoặc là chạy file defaults.scr hoặc load defaults.svf trong thư mục Express

Hy vọng mod nào rỗi tổng hợp toàn bộ các bài chữa virus vào 1 chỗ ^^ Ketxu bận quá chưa up lại được

Hề hề hề.

Rảnh rỗi chỉ là điều kiện thứ yếu bác ạ, Cái cần là phải hiểu biết và có kinh nghiệm về các loại virus này mới sắp xếp và phân loại đúng được bác ạ. Tỷ như cùng một loại virus thì có nhiều cách khắc phục khác nhau, nhưng xếp nó lẫn lộn vào với các virus khác thì cũng chả dễ dàng chi cho người dùng cả, phải không ạ????

Việc sắp xếp này nếu có kiến thức để làm ngăn nắp ngay từ đầu sẽ tốt hơn là cứ làm đi làm lại hoài mà vẫn ...... u như kỵ

Ấy là chưa tính đến cái thói quen sử dụng của các thành viên bác ạ......

Hề hề hề, chả dễ......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bó tay

- Còn cách cuối cùng là cài lại cad thôi? ko thấy nói gì ở 2 link cuối hết?? có cách thì hãy help? many thanks

Hề hề hề,

Chớ có tưởng bở??? Cài lại Cad mà chưa diệt xong virus thì nó sẽ là công cốc vì virus đâu phải chỉ là nằm trong thư mục của CAd đâu????

Hãy thận trọng, đừng nôn nóng,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

snapback.pngCanhdome, on 08 February 2012 - 11:08 AM, said:

mình bị dính cái này. mỗi lần mở cad lên nó đều hiện lên bảng này

Help????????????????

e cũng dính con cambodia này rồi. kính mong các sư huynh giúp đỡ. thank các sư huynh nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo