Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Lê Minh Tùng

Sử dụng phần mềm san nền HS2005 - Topo

Các bài được khuyến nghị

Mình đã xem qua hướng dẫn sử dụng HS2005, cũng đã xem các clip hướng dẫn san nền nhưng có vấn đề mình vẫn chưa hiểu: lúc khai báo mô hình tự nhiên mình làm như các bước đã chỉ dẫn nhưng không được, menu "nhập dữ liệu/nhập từ tệp TXT" mình nhập từ file TXT nhưng không thấy xuất hiện trên màn hình. Các bước tiếp theo xây dựng điểm tạo mô hình tam giác cũng không được thì lỗi do đâu. Do mình không dùng file khảo sát gốc mà đem copy sang file khác hay do xuất file txt không đúng, mình dùng lisp xuất file TXT các bạn trên diễn đàn load lên. Mong các bạn chỉ giúp. Cám ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn đã zoom màn hình lại chưa.Nếu rồi mà vẫn ko thấy,làm theo các cách sau:

1. Kiểm tra số liệu đầu vào của mình và yêu cầu của phần mềm có khớp nhau không.( có tọa độ x,y,z,STT)

2. Nếu đã đúng nhập số liệu vào xuất hiện không đúng với số liệu khảo sát về tọa độ x,y( cái này nhìn mặt bằng là thấy sự khác biệt) thì thay đổi vị trí cột x,y khi nhập số liệu.

3. Nếu không xuất hiện số liệu bạn kiểm tra và thay đổi các lựa chọn về dấu tab, dấu cách...

Tất cả các luu ý trên bạn chỉnh trong hộp thoại khi gọi lệnh nhập số liệu từ file txt.chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã xem qua hướng dẫn sử dụng HS2005, cũng đã xem các clip hướng dẫn san nền nhưng có vấn đề mình vẫn chưa hiểu: lúc khai báo mô hình tự nhiên mình làm như các bước đã chỉ dẫn nhưng không được, menu "nhập dữ liệu/nhập từ tệp TXT" mình nhập từ file TXT nhưng không thấy xuất hiện trên màn hình. Các bước tiếp theo xây dựng điểm tạo mô hình tam giác cũng không được thì lỗi do đâu. Do mình không dùng file khảo sát gốc mà đem copy sang file khác hay do xuất file txt không đúng, mình dùng lisp xuất file TXT các bạn trên diễn đàn load lên. Mong các bạn chỉ giúp. Cám ơn nhiều

Bạn dùng lệnh TFHS để xây dựng mô hình tự nhiên và thiết kế, không cần xây dựng từ tệp TXT nữa. Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác nào trên diễn đàn có hướng dẫn cụ thể về cách xuất ra fite .txt của các CĐTK trong HS2005 gửi cho em với ạ

nhân tiện cho em hỏi là khi gán CĐTN và CĐTK từ file .txt thì phần mềm báo lỗi là : ko mở đc tệp hoặc ko có các nút lưới, cái này là lỗi do đâu và cách sửa như thế nào?các bác chỉ giúp em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là video mình sưu tầm được bạn tham khảo nhé. Mình nghĩ bước xuất nhập file text cao độ cd2k44 đã trình bày rất kỹ. Bạn cứ làm đi làm lại nhiều lần sẽ tự tìm ra lỗi. Chúc bạn thanh công.

http://www.mediafire.com/?ub71qc5e9slby8h

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang sử dụng phần mềm HS2005, nhưng khi tính đến tính khối lượng mái dốc taluy thì mình chỉ muốn tính cho 2 cạnh lô với độ dốc khác nhau. Nhưng không biết tính ntn? Không biết trong HS có chức năng này ko, nếu không thì có thể dung phần mềm nào để tính được?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tính thế nào hả bạn, bạn có thể nói rõ hơn không. Tại vì t chỉ biết sử dụng taluy(tinh sơ bộ). Còn trong tính toán và thiết kế taluy, khi nó hỏi " lập đối tượng không đào không đắp" thì nó hỏi về lưới mà tớ không biết lưới nào phù hợp vì không thế pick vào lưới nào được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo