Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
doithuc90

Cách đặt lệnh tắt trong autocad 2011

Các bài được khuyến nghị

Các Anh cho em hỏi cách đặt lệnh tắt trong autocad 2011 với ạ, ví dụ như lệnh stretch em muốn đặt là s thôi ạ... em cảm ơn!

Nếu Anh nào có 1 list lệnh tắt chuẩn cho em xin, em làm from chuẩn luôn. em cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hầu hết lệnh đều có lệnh tắt hết rồi mà bạn??? Chỉ có 1 số lệnh trong 3D mới phải đánh cả chữ thôi, nếu bạn sài CAD2012 về sau thì cũng chả cần lệnh tắt nữa, gõ 1-2 chữ cái là nó hiện ra tên đầy đủ của lệnh rồi. Nếu bạn vẫn muốn đặt lệnh tắt của lệnh thì nhớ dùm những lệnh tắt đã có đã rồi hỏi tiếp hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đánh lệnh aliasedit, chọn add, tại dòng alias bạn đánh lệnh tắt, tại autocad command bạn đánh lệnh đầy đủ rồi lưu lại nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hầu hết lệnh đều có lệnh tắt hết rồi mà bạn??? Chỉ có 1 số lệnh trong 3D mới phải đánh cả chữ thôi, nếu bạn sài CAD2012 về sau thì cũng chả cần lệnh tắt nữa, gõ 1-2 chữ cái là nó hiện ra tên đầy đủ của lệnh rồi. Nếu bạn vẫn muốn đặt lệnh tắt của lệnh thì nhớ dùm những lệnh tắt đã có đã rồi hỏi tiếp hihi

bạn ơi? lệnh thì tôi nhớ, nhưng muốn hỏi cách để làm lệnh tắt toàn bộ lại để sd 1 cách khoa học hic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dùng lệnh seach trong win seach file acad.pgp rồi vào đó mà thay đổi lệnh. lệnh trong file đó xếp theo thứ tự abc

Anh ơi? em hỏi thêm chút nữa, khi sửa xong tùy theo ý của mình, rồi SAVE lại là ok đúng ko ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chuẩn luôn. nhưng nhớ copy ra 1 file để sau này đỡ phải sửa lại nữa. về sau dung chỉ cần copy vào đúng chỗ là ok luôn, lại dùng các lệnh mà mình đã dùng quen thuộc. nhưng có 1 điều đáng chú ý là hok nên sửa lệnh cơ bản của cad mà nên bổ xung thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các Anh cho em hỏi cách đặt lệnh tắt trong autocad 2011 với ạ, ví dụ như lệnh stretch em muốn đặt là s thôi ạ... em cảm ơn! Nếu Anh nào có 1 list lệnh tắt chuẩn cho em xin, em làm from chuẩn luôn. em cảm ơn!

Bình thường thì lệnh sì trét lệnh tắt của nó vưỡn là S:

Command: s STRETCH

Select objects to stretch by crossing-window or crossing-polygon...

Bác đã viết đến 60 bài viết, sao lại có câu hỏi kỳ quặc thế?????????????????????

Hay là bác định : http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=4915&st=200

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bình thường thì lệnh sì trét lệnh tắt của nó vưỡn là S:

Command: s STRETCH

Select objects to stretch by crossing-window or crossing-polygon...

Bác đã viết đến 60 bài viết, sao lại có câu hỏi kỳ quặc thế?????????????????????

Hay là bác định : http://www.cadviet.c...pic=4915&st=200

Mục đích em vào trang là để học chứ không có quảng cáo đâu, em không biết nên hỏi, máy em đánh lệnh tắt s nó không ra lệnh kéo dài đối tượng nên hỏi để đặt lệnh tắt vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mục đích em vào trang là để học chứ không có quảng cáo đâu, em không biết nên hỏi, máy em đánh lệnh tắt s nó không ra lệnh kéo dài đối tượng nên hỏi để đặt lệnh tắt vậy.

Vạn bất đắc dĩ em phải quảng cáo trong chữ ký, nhu cầu quảng cáo cũng bình thường, giá quảng cáo cũng rẻ : "Để tối ưu hóa diễn đàn, kể từ ngày hôm nay, để post bài quảng cáo, cần phải là thành viên Advance Member mới được post bài vào mục quảng cáo. Để trở thành Advance Member, bạn cần nhắn tin QCAM [mã số thành viên] rồi gửi 8285 (2000đ/tin nhắn)."

Không biết tìm mã số thành viên, em phải đăng chữ ký, bác có biết xem mã số thành viên để đăng quảng cáo không??????

Máy của bác đánh S nó không ra stretch ? Hỏi nó ra thông báo thế nào???? Bác đã ghi được những lệnh tắt gì hãy chia sẻ kinh nghiệm cho em.

PS: em vừa xóa dòng quảng cáo xong! (Em chỉ đăng quảng cáo giúp người quen)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vạn bất đắc dĩ em phải quảng cáo trong chữ ký, nhu cầu quảng cáo cũng bình thường, giá quảng cáo cũng rẻ : "Để tối ưu hóa diễn đàn, kể từ ngày hôm nay, để post bài quảng cáo, cần phải là thành viên Advance Member mới được post bài vào mục quảng cáo. Để trở thành Advance Member, bạn cần nhắn tin QCAM [mã số thành viên] rồi gửi 8285 (2000đ/tin nhắn)."

Không biết tìm mã số thành viên, em phải đăng chữ ký, bác có biết xem mã số thành viên để đăng quảng cáo không??????

Máy của bác đánh S nó không ra stretch ? Hỏi nó ra thông báo thế nào???? Bác đã ghi được những lệnh tắt gì hãy chia sẻ kinh nghiệm cho em.

PS: em vừa xóa dòng quảng cáo xong! (Em chỉ đăng quảng cáo giúp người quen)

Em đặt được 1 rồi Anh ạ, cảm ơn Anh đã hỏi...xong, em không biết về quảng cáo, mà em cũng không biết xem mã số thành viên, Em nói rồi mục đích là em vào để học, chia sẻ kiến thức học hỏi mọi người thôi mà....huuuuuuuuuuuuu

sao tự nhiên rắc rối thế nhỉ................Em quảng cáo gì đâu nhỉ, em xem lại đã.haixxxxxxxx,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cac ban oi cho minh hoi. may tinh o công ty mình lúc trước người khác sư dụng . anh đó cài lệnh riêng khác với mặc định. thê bây giờ mình muốn cho các lệnh đó về mặc định thi làm thế nào ak? thank mọi người nhiều nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 2 hướng khi user đã sữa lệnh tắt trong file acad.pgp thì có thể sẽ còn 1 file gốc ko bị chỉnh sữa ở đâu đó >>>lấy nó ra xài ^^

1- tìm trong đường dẫn - user -appdata-roaming-autodesk-autocad xxxx-support >>> kím file acad.pgp rùi mở lên xem file này đã bị chỉnh sữa chưa

2-Nếu 1 đã bị sữa kím trong thư mục cài đặt của cad theo đường dẫn sau c:/program/autocadxxxx or autodesk (thư mục này khi cài cad version mới sẽ có)/kím thư mục userdatacache/ >>>>kím file acad.pgp đó xem có bị chỉnh sữa ko. Theo nhoc thì thường là ko ^^. Tới đây chắc bạn biết làm sao rùi nhỉ :D

Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo