Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
doithuc90

Anh (Chị) cho em hỏi cách đếm tất cả các block cùng lúc

Các bài được khuyến nghị

Em đã vẽ một số block trong file đính kèm dưới đây, giờ xin các Bác pro giúp em cách đếm block tất cả các thiết bị trong bản vẽ (ĐIỀU KIỆN LÀ ĐẾM CÙNG MỘT LÚC) ạ!

Dùng lisp hay thao tác gì rất mong các Bác chỉ rõ hộ em...Em chân thành cảm ơn!http://www.cadviet.com/upfiles/3/112974_2727870m_t7844t_c7842_các_block.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em đã vẽ một số block trong file đính kèm dưới đây, giờ xin các Bác pro giúp em cách đếm block tất cả các thiết bị trong bản vẽ (ĐIỀU KIỆN LÀ ĐẾM CÙNG MỘT LÚC) ạ!

Dùng lisp hay thao tác gì rất mong các Bác chỉ rõ hộ em...Em chân thành cảm ơn!http://www.cadviet.com/upfiles/3/112974_2727870m_t7844t_c7842_các_block.dwg

Hề hề hề,

Bạn cần định nghĩa rõ hơn về:ĐIỀU KIỆN LÀ ĐẾM CÙNG MỘT LÚC . Bởi vì đã đếm tức là phải 1,2,3,4.... vậy cùng lúc là thế nào????

Là dân làm kỹ thuật, hãy học cách diễn đạt sao cho người ngu nhất cũng hiểu được ý bạn nói.

Hề hề hề,....

Nếu đã không địnhh nghĩa được hay định nghĩa sai thì làm sao có được cái điều bạn muốn.

Hề hề hề,...

Càng ngày càng thất vọng với hệ thống giao dục của đất nước này.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ko biết bạn dùng cad bao nhiêu, bạn hãy sử dụng lệnh bcount xem tn.

Cảm ơn Anh, em dùng cad 2011, dùng lệnh thì chỉ đếm được từng block 1 thôi ạ, em muốn là dùng lệnh gì, hay dùng lisp để em có thể thao tác là đếm được luôn ví dụ 4 ổ cắm, 8 đèn....ý em là vậy ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Bạn cần định nghĩa rõ hơn về:ĐIỀU KIỆN LÀ ĐẾM CÙNG MỘT LÚC . Bởi vì đã đếm tức là phải 1,2,3,4.... vậy cùng lúc là thế nào????

Là dân làm kỹ thuật, hãy học cách diễn đạt sao cho người ngu nhất cũng hiểu được ý bạn nói.

Hề hề hề,....

Nếu đã không địnhh nghĩa được hay định nghĩa sai thì làm sao có được cái điều bạn muốn.

Hề hề hề,...

Càng ngày càng thất vọng với hệ thống giao dục của đất nước này.

Vâng ạ, em xin lỗi, ý em là đếm cùng một lúc, liệt kê luôn tất cả các block.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn Anh, em dùng cad 2011, dùng lệnh thì chỉ đếm được từng block 1 thôi ạ, em muốn là dùng lệnh gì, hay dùng lisp để em có thể thao tác là đếm được luôn ví dụ 4 ổ cắm, 8 đèn....ý em là vậy ạ

bạn gõ lệnh bcount sau đó chọn vùng bạn cần đếm block sau đó F2 là nó thống kê tất cả các block mà.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn gõ lệnh bcount sau đó chọn vùng bạn cần đếm block sau đó F2 là nó thống kê tất cả các block mà.

hihi, em cảm ơn Anh nhiều nha, em đã làm được rồi ạ

p/s con gái nên chậm hiểu các sư huynh đừng cười ạ!huhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hihi, em cảm ơn Anh nhiều nha, em đã làm được rồi ạ

p/s con gái nên chậm hiểu các sư huynh đừng cười ạ!huhu

Hề hề hề,

Con gì thì cũng phải học mới biết cả thôi. Đừng ỷ là con gái thì sẽ nhiều người giúp mà lười không chịu học. Hãy tìm cách cứu mình trước khi trời cứu. Việc cần học đầu tiên là hãy cố gắng làm sao để người khác không hiểu nhầm ý mình muốn nói.

Vấn đề khá đơn giản mà phải trình bày tới ba bốn lần người nghe vẫn chưa thủng thì làm việc với cấp dưới ra sao??? Cấp trên sẽ nghĩ về mình ra sao???

Hề hề hề,...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Con gì thì cũng phải học mới biết cả thôi. Đừng ỷ là con gái thì sẽ nhiều người giúp mà lười không chịu học. Hãy tìm cách cứu mình trước khi trời cứu. Việc cần học đầu tiên là hãy cố gắng làm sao để người khác không hiểu nhầm ý mình muốn nói.

Vấn đề khá đơn giản mà phải trình bày tới ba bốn lần người nghe vẫn chưa thủng thì làm việc với cấp dưới ra sao??? Cấp trên sẽ nghĩ về mình ra sao???

Hề hề hề,...

Đúng ạ, ý em không phải vậy mà do em kém, tiếp thu kém chứ không phải lười học.thôi! em cảm ơn các Anh chỉ dẫn ạ.kết thúc ở đây nhé Anh Bình!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo