Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
271908486

Ai biết cách chỉnh cho CAD tự động chạy ngày không

Các bài được khuyến nghị

- ví dụ: hôm nay là ngày 27/08/2012 là mình bắt đầu vẽ, đến vài ngày sau thì vẽ xong nhưng mình không biết chỉnh ở chỗ nào cho cái ngày vẽ nó tự động chạy, mỗi lần in bản vẽ mình phải chỉnh lại bằng tay. Mình nghĩ trong CAD phải có chế độ tư động, bạn nào biết thì giúp mình với nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

- ví dụ: hôm nay là ngày 27/08/2012 là mình bắt đầu vẽ, đến vài ngày sau thì vẽ xong nhưng mình không biết chỉnh ở chỗ nào cho cái ngày vẽ nó tự động chạy, mỗi lần in bản vẽ mình phải chỉnh lại bằng tay. Mình nghĩ trong CAD phải có chế độ tư động, bạn nào biết thì giúp mình với nha

Dùng FIELD

Gõ lệnh Field-> Field category -> Chọn Date and time

Field names: Chọn Date

Chọn Date Format theo ý của bạn ->

-> Nhấn OK -> Chọn điểm chèn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://s855.photobucket.com/user/271908486/media/untitled_zpseb91b247.jpg.html?sort=3&o=0

- Mình làm theo bạn hướng dẫn chọn điểm chèn xong, ngày hôm sau nó không tự cập nhật ngày bạn oi

- Phải sữ dụng lệnh updatefield thì nó mới nhảy qua ngày mới 

- Có phải cần thêm lệnh gì nữa không để cho nó tự động cập nhật ngày vậy bạn 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ban copy chữ này và paste vào chỗ cần hiện ngày giờ ở phần ghi chú ngày hoàn thành gì đó, vậy là nó sẽ tự động cập nhật ngày giờ khi in (muốn hiện chính xác giờ thì gõ REgen)http://www.cadviet.com/upfiles/3/116810_ngay_gio.dwg.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Muốn tự động update mà không phải bận tâm đến updatefield hoặc regen thì bạn có thể dùng Rtext kết hợp với lâp trình Diesel, gần tương tự field. Thông tin thời gian sẽ tự động thay đổi theo thời gian thực khi in ấn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- 4 cách thông dụng :

+ Sử dụng Lisp, cứ bật file là dò tìm Text có Ext Data để thay thế bằng ngày mới

+ Sử dụng Field -> Chọn trường Date -> OK. Tuy nhiên, với Date, Field không tự động cập nhật, bất kể biến Fieldeval thế nào, cập nhật tay

+ Sử dụng Diesel trong Rtext, các biểu thức Diesel đều được tính toán lại khi mở bản vẽ / khi in / khi ... (đọc thông tin tương tự trong mục giải thích biến FieldEval)

+ Sử dụng Diesel trong Field, tương tự như trên

Cách làm : Rtext hoặc Field , chọn mục Diesel, nhập code Diesel

Code ví dụ cho bạn :

$(edtime,$(getvar,date),YYYY-MO-DD - HH:MMam/pm)

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ban copy chữ này và paste vào chỗ cần hiện ngày giờ ở phần ghi chú ngày hoàn thành gì đó, vậy là nó sẽ tự động cập nhật ngày giờ khi in (muốn hiện chính xác giờ thì gõ REgen)http://www.cadviet.com/upfiles/3/116810_ngay_gio.dwg.

Bạn tạo như thế nào được như vậy Bạn ?! Mình tao ma text bi phu một màu trắng đục, trông như bôi đen text vậy đó Bạn ạ. Mình có kèm theo minh họa. Rất mong Bạn và các Pr giúp đỡ vấn đề này. Hình minh họa dưới đây.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/126268_gui_dien_dan.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Màu trắng đục là do bạn tạo từ Field có ji đâu mà bạn phải wan tâm. Muốn cập nhật thì gỏ lệnh updatefield , chon Field cần update là Ok.

Còn muốn Không có màu trắng đục thì trong Text gõ nội dung này vào: $(edtime,$(getvar,date),DD-MO-YYYY)   nó sẽ tự động cập nhật khi bạn sang ngày mới :)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Màu trắng đục là do bạn tạo từ Field có ji đâu mà bạn phải wan tâm. Muốn cập nhật thì gỏ lệnh updatefield , chon Field cần update là Ok.

Còn muốn Không có màu trắng đục thì trong Text gõ nội dung này vào: $(edtime,$(getvar,date),DD-MO-YYYY)   nó sẽ tự động cập nhật khi bạn sang ngày mới :)

Mình muốn hiện giờ phút nữa thì cấu trúc trên thêm như thế nào Bạn [Cụ thể mình muốn ví dụ như thế này, viết chữ in hoa: NGÀY: 14/10/2014_ GIỜ: 09:00 ]  ?! Nhập cấu trúc này vào Text trong lệnh Field hay vào đâu Bạn, Bạn chỉ dẫn cụ thể cho mình được không Bạn !. Cad mình còn kém lắm Bạn ạ ! Rất mong được Bạn hướng dẫn. Cảm ơn Bạn trước nhé ! 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo