Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tulipden87

Lấy lại Toolbar và Menu

Các bài được khuyến nghị

Các bác ơi. Hiện nay em đang sử dụng Cad 2007. Để cho thoáng màn hình em đã tắt bỏ tất cả thanh công cụ và cả menu đi. Bây giờ em muốn lấy lại thanh công cụ và menu thì phải làm thế nào? Ngảy trước em dùng Cad 2004 thì có thể dùng lênh toolbar để lấy lại nhưng bây giờ em dùng Cad 2007 thì lại không làm được theo cách đó nữa.

Mong các bác tận tình chỉ giáo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác ơi. Hiện nay em đang sử dụng Cad 2007. Để cho thoáng màn hình em đã tắt bỏ tất cả thanh công cụ và cả menu đi. Bây giờ em muốn lấy lại thanh công cụ và menu thì phải làm thế nào? Ngảy trước em dùng Cad 2004 thì có thể dùng lênh toolbar để lấy lại nhưng bây giờ em dùng Cad 2007 thì lại không làm được theo cách đó nữa.

Tool/option/profile/reset

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tool/option/profile/reset

www.cadviet.com/Tìm Kiếm/"Gõ từ cần tìm"/Search/Click

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không nên dùng cách Tool/option/profile/reset vì một số mặc định đã chỉnh sửa bị mất hết.

Còn một cách để lấy lại nữa là: Tools >> Wrkspces >>> AutoCAD Classic

Muốn thoáng màn hình nhìn xuống góc trái giao diện CAD thấy hình vuông màu xanh, di chuột vào sẽ hiện lên chữ Clean Screen, ấn nhẹ vào ô xanh này, màn hình sẽ thoáng mát rộng rãi. Không muốn thoáng mát nữa lại ấn vào đấy- là cách làm hay nhất và nhanh nhất!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo