Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
qhuy.kt09

Help - Lỗi autocad 2010 không hiện text

Các bài được khuyến nghị

Các bác xem giúp em  với. Tình hình không hiểu cad của em bị lỗi gì mà thi thoảng khi chạy không hiện được text (100% text không thấy luôn).

Nếu em tắt cad đi và bật lại 1 vài lần lại được. Em có cài lại win và cài lại cad rồi mà không ăn thua. Nhiều khi đang gấp mà nó cứ vậy rất tốn thời gian.

Em gửi hình ảnh khi bị lỗi và khi hoạt động bình thường.

Binh thuong.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

+ Gặp lỗi dở chứng này thì chỉ có nước cầu may thôi. Thử xài 1 trong những món sau:

Cách 1: Gõ "Regen" lại bản vẽ:

Cách 2: Gõ "Purge", chọn "All". Xóa các loại rác thừa khỏi bản vẽ. Rồi gõ "Audit", chọn "yes".

Cách 3: "Save as"  bản vẽ từ định dạng .dwg----> .dxf. Sau đó mở rồi lại "save as" sang từ .dxf ---> .dwg.

Chúc may mắn :;):;):;)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
7 giờ trước, qhuy.kt09 đã nói:

Các bác xem giúp em  với. Tình hình không hiểu cad của em bị lỗi gì mà thi thoảng khi chạy không hiện được text (100% text không thấy luôn).

Nếu em tắt cad đi và bật lại 1 vài lần lại được. Em có cài lại win và cài lại cad rồi mà không ăn thua. Nhiều khi đang gấp mà nó cứ vậy rất tốn thời gian.

Em gửi hình ảnh khi bị lỗi và khi hoạt động bình thường.

Lỗi này thường do bạn thiếu font shx.

Khắc phục: Bạn dùng lệnh Style, lần lượt với các font chữ, bạn đều chọn font mà máy bạn có (ví dụ sửa tất thành Arial), là text hiển thị ngay.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay