Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
TKTXVD

Lỗi đường dẫn suport

Các bài được khuyến nghị

Tình hình là mình có 1 lisp thống kê thép khi mình dùng đánh lệnh thì nó báo lỗi như ảnh đính kèm, nhờ các bác chỉ cách khắc phục với ah

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Google dịch là có thể hiểu rồi mà.

Tóm lại là lisp cần tìm 1 thằng bản vẽ, cháu nó có tên "TH_2.dwg". Lisp nó đăng lên loa phường, tìm khắp thư mục có dạng C:\...xxxx....xxxx nhưng không ra. :,D:,D

Giải quyết: 

+ Lúc tìm lisp thì tác giả có những tập tin đính kèm nào, tác giả hướng dẫn cài bản vẽ "TH_2.dwg" ở đâu, có nó thì lisp mới chạy được. Không có cháu "TH_2.dwg"  thì lisp... bỏ xó. 

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình hiểu... Bây giờ trong đống lisp đấy có 1 file CAD tên là Bang thong ke nếu mình mở lên thì dùng đc cái lệnh tkth đấy, còn nếu mình ko mở lên thì không dùng đc, có cách nào không cần mở cái file cad Bang thong ke lên mà vẫn dùng đc cái lệnh thống kê tkth đc ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chịu thua, mọi người trong diễn đàn có biết mặt mũi cái lisp bạn lấy ở đâu, xài thế nào, file phiếc ra làm sao đâu mà trả lời được :(((( Làm thầy bói đoán bệnh chăng...:;):;)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, TKTXVD đã nói:

UHM thank các bác, cái này của công ty nên ko up lên đc, để mình tìm cách khác vậy

Bởi vậy, nên người mù hướng dẫn người tỏ phát (nếu không được thì tìm cách khác).

1. Tạo 1 thư mục mới (hoặc có sẵn thư mục), đặt đường dẫn hỗ trợ cho Cad tới thư mục này.

2. Mở file  Bang thong ke mà bạn có, dùng lệnh WBlock để xuất tất cả các block trong file này ra thư mục nói trên.

3. Trở lại dùng lisp như nhu cầu xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
8 phút trước, TKTXVD đã nói:

(đặt đường dẫn hỗ trợ cho Cad tới thư mục này) cái này là thế nào hả bác quocmanh04tt

Oho... Bằng cách nào mà bạn nghĩ ra được 1 câu hỏi dở tệ đến vậy???:-)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì không đc rồi bác quocmanh04tt, nó vẫn ko tìm thấy mấy cái block thép đó, kiểu này mỗi lần thống kê thép lại phải mở file cad kia lên rồi cop mấy cái block thép đó sang bản vẽ khác rồi mới thống kê đc 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 phút trước, TKTXVD đã nói:

Hì không đc rồi bác quocmanh04tt, nó vẫn ko tìm thấy mấy cái block thép đó, kiểu này mỗi lần thống kê thép lại phải mở file cad kia lên rồi cop mấy cái block thép đó sang bản vẽ khác rồi mới thống kê đc 

Vậy thì trước khi dùng lisp, Insert file đó vào file bản vẽ hiện hành, rồi xóa đi => Dùng LISP xem sao!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

há há cách trên của bác quocmanh04tt đã đc rồi ( cách add đường dẫn ý), vừa nãy chưa hiểu ý bác lên làm sai...THANKS CÁC BÁC RẤT NHIỀU ĐÃ GIÚP ĐỠ...sao diễn đàn ko cho like liên tục nhỉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo