Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
mrpda87

Xin hỏi bị thiếu font gì?

Các bài được khuyến nghị

Xin chào mọi người. M có file bản vẽ nhưng bị lỗi font. M xem thì nó báo là font txt và bigfont, mấy font này trong thư mục font của window và cad của mình đều thấy có nhưng không hiểu sao vẫn không đọc được và khi mình mở file thì cad nó báo như thế này: 

"C:\Program Files (x86)\AutoCAD 2007\fonts\bigfont.shx is a big-font file, not a 
normal font file.
Substituting [simplex.shx] for [bigfont].
Regenerating model."

Mình up file lên cho mọi người xem (file gốc nó nặng gần 40mb nên m chỉ copy font chữ ra file mới)

Mong mọi người giúp đỡ cho mình. Xin cảm ơn!

Font.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
10 giờ trước, mrpda87 đã nói:

Xin chào mọi người. M có file bản vẽ nhưng bị lỗi font. M xem thì nó báo là font txt và bigfont, mấy font này trong thư mục font của window và cad của mình đều thấy có nhưng không hiểu sao vẫn không đọc được và khi mình mở file thì cad nó báo như thế này: 

"C:\Program Files (x86)\AutoCAD 2007\fonts\bigfont.shx is a big-font file, not a 
normal font file.
Substituting [simplex.shx] for [bigfont].
Regenerating model."

Mình up file lên cho mọi người xem (file gốc nó nặng gần 40mb nên m chỉ copy font chữ ra file mới)

Mong mọi người giúp đỡ cho mình. Xin cảm ơn!

Font.dwg

+ Lỗi thì đổi - thiếu thì thêm... Trường hợp của bạn thêm thắt mà vẫn bị thì đổi font đi. Chuyển sang vnshx.shx hoặc .vnarial vẫn ngon lành.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tks bro. M cũng đã thử đổi font và đã khắc phục được. Nhưng về cơ bản thì m có nhiều file như vậy, nên m muốn tìm thêm font đó cho đỡ mất công phải đổi lại thôi.

Trân trọng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo