Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duy782006

Hỏi: Tên dim tự thên ký tự $0 và không đổi màu được

Các bài được khuyến nghị

MÌnh có bản vẽ như sau.

Trong Dimstyle rõ ràng tên là TL1-100 nhưng list vào đối tượng đã dim thì nó sẽ ra là TL1-100$0. Vì là tréo ngoe như thế nên mình chỉnh thông số màu trong dimstyle thì cái đối tượng dim không đổi theo.

Các bác chẩn bệnh và bốc thuốc giúp với

dim.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình k biết nguyên nhân nhưng vẫn đổi màu được. bản vẽ của bạn mở ra mình vẫn thấy nó thuôc Dimstyle TL-100, tuy nhiên trong cái style này lại có 1 dimstyle con nhỏ hơn (Linear), bạn Click vào cái dim Linear này rồi mới sửa màu trong Modify được. Mình sửa bình thường.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các Dimension style có hậu tố $x là Sub-Dimension style, bức ảnh trên là thể hiện rõ nhất

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề là mình không cố tình tạo ra. Và không cách nào đưa đối tượng dim đó về kiểu chính được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề là sau khi tạo Dimstyle TL1-100, user đã Dim rồi chỉnh một/vài thông số của Dim khác với Dim Style đã đặt nên mới sinh ra Sub_Dim.

Muốn xóa thì delete tất cả các đối tượng Sub_Dim, sau đó xóa Sub_Dim vô tư (VD ở đây là Linear) .

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, duy782006 đã nói:

Vấn đề là mình không cố tình tạo ra. Và không cách nào đưa đối tượng dim đó về kiểu chính được.

Không có cách nào là sao vậy bác ^^. Bác Duy chọn mớ dim cần chỉnh, bật Ctrl+1 (Property) lên, chỉnh trong mục Dim Style là về hết mà :))))

Tất nhiên là sau đó nên delete Sub-Dim  như bác #Ha nói trên để ko vướng lỗi nữa.

+ Em cũng tìm hiểu về món Override trong Dimstyle. Cũng ko rõ tại sao mình tạo 1 số dim rồi chỉnh nó lại tạo Sub-Dim, mà ko phải là thay đổi luôn cho toàn bộ dim hiện hành ! Phải chăng có gì đó mà khi thay đổi dim mà nó ko thể cập nhật cho tất cả dim hiện hành nên mới tạo ra Sub-Dim?

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo