Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ongtrum903

Cần giúp đỡ về màu ở cad

Các bài được khuyến nghị

Công ty mình có 1 phần mền phát triển dựa trên autocad.chỉ cần nhấp dữ liệu vào là nó ra hình luôn để chỉnh sửa.Như mọi lần thì khi mình tải dữ lịêu vào thi màu trắng của bản vẽ mình nhập vào đều ra màu trắng đục để phân biệt với màu nền mình in ra và mình vẽ màu trắng nó cũng sẽ ra màu trắng đục vậy.Nhưng từ khi up bản mới dữ lịêu màu trắng nó lại hiển thị đúng màu trắng như hình nền.Khi in ra mình không phân biệt được vì nó giống hình nền.Có bạn nào biết cài đặt mình vẽ màu trăng nó thành màu trắng đục ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn nên gởi một ít  chữ HOA, một ít dấu phẩy, một ít dấu huyền sắc nặng hỏi ngã để "xử" câu thần chú trên cho rõ nghĩa, rồi may ra mới hiểu để tính tiếp được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ trước, ongtrum903 đã nói:

công ty mình có 1 phần mền phát triển dựa trên autocad.chỉ cần nhấp liệu vào là nó ra hinh luôn để chỉnh sưa.nhưng mọi lần thì khi mình tải dữ lịêu vào thi màu trắng của bản vẽ mình nhập vào đều ra màu trắng đục để phân biệt với màu nền mình in ra và minh vẽ màu trắng nó cũng sẽ ra màu trắng đục vậy.nhưng từ khi up bản mới dữ liêu màu trắng nó lại hiển thị đúng màu trắng như hình nền.khi in ra mình ko phân biệt được vì nó giông hình nền.có bạn nào biết cài đặt mình vẽ màu trăng nó thành màu trăng đục ko

Bạn nên đọc bài này: Rồi viết lại cho thật rõ ràng + kèm hình ảnh lỗi. Chứ đọc bài chán thế này, chẳng ai thèm giúp mất !

https://www.cadviet.com/forum/topic/5888-viết-yêu-cầu-request-và-trả-lời-response-như-thế-nào/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay