Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tinhyeu_forever2

Lỗi Dim không có style cụ thể

Các bài được khuyến nghị

Mình có gặp một bản vẽ mà dim của nó không có style, không biết là lỗi hay là chủ nhân của nó dùng thủ thuật nào đó để xóa đi. Tải bản vẽ lên đây móng mọi người ai biết có thể giải đáp giúp ạ.

Mấy cái dim trong đấy không xóa được, phải chọn dim xong move đi xong mới xóa được. Cũng không copy được dim đấy, copy là cad báo lỗi.

Các cao thủ cad cho mình xin ý kiện ạ. Mình cảm ơn :)

Dim khong hien Style.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
5 phút trước, Doan Van Ha đã nói:

Dim của bạn có  style là ký tự trống "".

Tôi Delete, Copy vô tư.

Bác @Doan Van Ha, đúng là trên máy em vẫn copy, xóa vô tư. Nhưng không phải style là ký tự trống . Em kiểm tra thì nó không thuộc cái Dimstyle nào cả, khi di chuyển nó thì nó biến thành loại Dim hiện hành.

Hơi khó hiểu :( Chẳng biết tạo ra cái  Dim này kiểu gì.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 phút trước, Doan Van Ha đã nói:

Dim của bạn có  style là ký tự trống "". 

Tôi Delete, Copy vô tư. 

Bản vẽ gốc ở đây. Chắc có lẽ bản vẽ gốc bị hỏng, sau khi recovery thì nó hiện ra dimstyle linh tinh.

Mà cái vụ đặt dimstyle ký tự trống thì hình như không phải. Nếu các bác mở bản vẽ này ra mà không recovery thì sẽ ko copy hay delete được.

Chắc do bị lỗi nên bị thế :)

san.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Những đối tượng không thuộc style cụ thể, đối tượng không có layer ... chủ yếu do bản vẽ đã bị lỗi, khi tái tạo lại cơ sở bản vẽ thì CAD đã "vô tình" làm mất 1 vài thứ. Admin AUGI công nhận lỗi này và chỉ khuyên dùng Wblock, Purge RegAPP
Tạm thời bạn wblock, copy ... hoặc dimupdate để chúng nhận lại thuộc tính hiện hành ^^

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, ketxu đã nói:

Những đối tượng không thuộc style cụ thể, đối tượng không có layer ... chủ yếu do bản vẽ đã bị lỗi, khi tái tạo lại cơ sở bản vẽ thì CAD đã "vô tình" làm mất 1 vài thứ. Admin AUGI công nhận lỗi này và chỉ khuyên dùng Wblock, Purge RegAPP
Tạm thời bạn wblock, copy ... hoặc dimupdate để chúng nhận lại thuộc tính hiện hành ^^

Vâng, mình cũng thấy bản vẽ bị lỗi. Tại lúc đầu xin bản vẽ về để lấy cái đo vẽ của người ta, thấy vậy tưởng có thủ thuật gì kinh kinh. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo