Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
pikachubr007

Đổi khung bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

Hi các bác.

Em đang nghiên cứu 1 VBA đổi nhiều khung bản vẽ tự động. các bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với ạ.

nghĩa là e nhận đc 1 bản vẽ từ thiết kế với 1 khung bản vẽ A, sau đó e đưa khung bản vẽ B của e vào thay cho khung bản vẽ A đó. trong khung bv A và B đều có các dữ liệu như: tên bản vẽ, số bản vẽ, revision, và tác giả phát hành bản vẽ đó. 

các bác nào biết thì chỉ giúp e với nhé. thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
2 phút trước, Danh Cong đã nói:

Có thể ứng dụng được XREF?

xref khả năng ko đc bạn. vì mỗi file bản vẽ nó có 1 khung tên thôi. và có rất nhiều file, mình muốn đổi hét các khung này sang 1 khung tên mới. nên cần 1 code tự động làm công việc này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 31/7/2018 tại 09:56, pikachubr007 đã nói:

Hi các bác.

Em đang nghiên cứu 1 VBA đổi nhiều khung bản vẽ tự động. các bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với ạ.

nghĩa là e nhận đc 1 bản vẽ từ thiết kế với 1 khung bản vẽ A, sau đó e đưa khung bản vẽ B của e vào thay cho khung bản vẽ A đó. trong khung bv A và B đều có các dữ liệu như: tên bản vẽ, số bản vẽ, revision, và tác giả phát hành bản vẽ đó. 

các bác nào biết thì chỉ giúp e với nhé. thanks

Hỏi:

1. Khung bản vẽ A đó là Block Attributes hay là Block thường gồm các Text rời rạc?

2. Mỗi bản vẽ chỉ có một khung tên hay có thể nhiều khung tên trên Layout/Model?

Up một bản vẽ làm mẫu lên được không bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay