Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tuhungbkdn

Select all trong lệnh FIND và lỗi lệnh Zoom

Các bài được khuyến nghị

Xin chào mọi người!

Mình dùng cad2009 một thời gian và phát sinh một số vấn đề mong mọi người giúp đở

1. Trong lệnh FIND của cad2009 không có phần select all như của 2007 vậy có cách nào sữa chữa hay phải dùng lệnh khác hoắc Lisp ? (tiện thể nếu có cho mình xin lisp đó luôn)

2. Khi mình Zoom lên thì các nét Poline bị chuyển dời vị trí khắc phục như thế nào ạ?

Cảm ơn mọi người nhiều

Loi zoom.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

1. Tôi không cài cad 2009. Không biết nó thế nào.

2. Polyline bị dịch chuyển chỉ là do lỗi hiển thị màn hình , không ảnh hưởng đến kết quả bản vẽ. ( Đó là các đoạn Polyline có đường cong ). Khắc phục bằng lệnh REgen.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 19/7/2018 tại 12:28, Danh Cong đã nói:

1. Tôi không cài cad 2009. Không biết nó thế nào.

2. Polyline bị dịch chuyển chỉ là do lỗi hiển thị màn hình , không ảnh hưởng đến kết quả bản vẽ. ( Đó là các đoạn Polyline có đường cong ). Khắc phục bằng lệnh REgen.

Trước hết cảm ơn bác.

1. Vấn đề thứ nhất thì mình cài cad 2010 nên giải quyết được rồi :D

2. Vấn đề này thì mình cũng biết không ảnh hưởng kết quả bản vẽ nhưng nó lại ảnh hưởng tới vấn đề bắt điểm vì có các chi tiết nhỏ cần zoom để kiểm tra cho chính xác thì rất khó và đã dùng lệnh Regen vẫn không thay đổi gì cả, nếu do lỗi hiễn thị màn hình thì có thể khắc phục bằng cách cài đặt màn hình gì đó không nhỉ

Mong mn giúp đở thank nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, tuhungbkdn đã nói:

2. Vấn đề này thì mình cũng biết không ảnh hưởng kết quả bản vẽ nhưng nó lại ảnh hưởng tới vấn đề bắt điểm vì có các chi tiết nhỏ cần zoom để kiểm tra cho chính xác thì rất khó và đã dùng lệnh Regen vẫn không thay đổi gì cả, nếu do lỗi hiễn thị màn hình thì có thể khắc phục bằng cách cài đặt màn hình gì đó không nhỉ

Hãy đưa bản vẽ đấy lên để mọi người xem. Thầy bói đoán mò thì biết đúng sai thế nào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 13/8/2018 tại 10:01, tuhungbkdn đã nói:

ấn đề này thì mình cũng biết không ảnh hưởng kết quả bản vẽ nhưng nó lại ảnh hưởng tới vấn đề bắt điểm

nếu ảnh hưởng đến vấn đề bắt điểm là do bạn vẽ bị sai, chứ nếu vấn đề hiển thị thì cho dù nó có rời ra thì nó vẫn là điểm đó. Còn nếu bạn zoom lên mà bắt được 3 điểm khác nhau tại vị trí đó thì chỉ có cách bạn vẽ lại thì mới đúng.
Chú ý khi vẽ zoom quá xa sẽ không chính xác khi dùng bắt điểm theo vuôn góc hay near, và chú ý tắt chế độ nhảy điểm snap....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay