Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoangan_alain15

[Nhờ viết lisp] Lisp thay giá trị dim thành override

Các bài được khuyến nghị

Em có nhu cầu chuyển nhanh giá trị trong dim thành override. Ví dụ: em dim linear 1 đối tượng ra kích thước 1000, dùng lisp cho dim đó, thì text trong dim sẽ trở thành override với giá trị 1000.

Em cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
20 phút trước, hoangan_alain15 đã nói:

Em có nhu cầu chuyển nhanh giá trị trong dim thành override. Ví dụ: em dim linear 1 đối tượng ra kích thước 1000, dùng lisp cho dim đó, thì text trong dim sẽ trở thành override với giá trị 1000.

Em cảm ơn!

Tương đương với lisp này tôi viết:

Lisp có tác dụng cộng thêm 1 giá trị vào Dim. Với nội dung của bạn thì không cần cộng, nên giá trị nhập = 0.

DCong.lsp

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
20 phút trước, tranthaibb đã nói:

Hình như Lisp có tác dụng với Dim là Measurement, nếu với Dim đã bị Edit ví dụ 10,09 Edit thành 10,1 hay 10,2 thì vẫn lấy thành 10,09 bác ah

Lisp tôi viết lấy 0 chữ số sau dấu phẩy !

Nếu muốn lấy "N" chữ số sau dấu phẩy: Hãy mở lisp tìm, thay dòng code tương tự:  (rtos "Tên abc" 2 N). Với N là số chữ số sau dấu phẩy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng em biết điều này, ý của em là Lisp của bác đang đúng với trường hợp Dim nguyên bản chưa bị Edit, ví dụ em có Dim Linear đo ra là 10 ( Measurement) và em Edit thành 20 chẳng hạn thì giá trị 20 sẽ trở thành (Override )

Nên khi dùng Lisp 20 sẽ trở thành 10 vì dùng ssget nên chọn đc hết Dim trong vùng chọn khó phát hiện đấy ạ

Em nghĩ sẽ khá tai hại trong nhiều trường hợp :d

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
14 phút trước, tranthaibb đã nói:

Vâng em biết điều này, ý của em là Lisp của bác đang đúng với trường hợp Dim nguyên bản chưa bị Edit, ví dụ em có Dim Linear đo ra là 10 ( Measurement) và em Edit thành 20 chẳng hạn thì giá trị 20 sẽ trở thành (Override )

Nên khi dùng Lisp 20 sẽ trở thành 10 vì dùng ssget nên chọn đc hết Dim trong vùng chọn khó phát hiện đấy ạ

Em nghĩ sẽ khá tai hại trong nhiều trường hợp :d

Bạn dùng thử lisp chưa? Lisp tôi viết có lường trước việc sửa số.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin lỗi bác, máy em đang xài có vấn đề :d vừa thử máy em lỗi lấy ra Measurement hoặc bằng 0, thử máy khác lại ko sao hay do xung đột vs các lisp khác em đang dùng ko biết 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo