Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ktsk80

góp ý cho nhà dân này đi các bạn

Các bài được khuyến nghị

có hai phương án cho mặt tiền, nhà 5m, hai tầng có sân trước

đứng trên phương diện Kiến trúc : hổng đẹp, hầu như chỉ có mảng nhưng không có khối.

trên phương diện kết cấu : những mảng tường mỏng trên cao rất nguy hiểm và tạo cảm giác không an tòan cho người sử dụng (riêng cái này hơn nghiên về tâm lý người sử dụng 1 tí

chúc bạn cố gắng hơn, thành công hơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
đứng trên phương diện Kiến trúc : hổng đẹp, hầu như chỉ có mảng nhưng không có khối.

trên phương diện kết cấu : những mảng tường mỏng trên cao rất nguy hiểm và tạo cảm giác không an tòan cho người sử dụng (riêng cái này hơn nghiên về tâm lý người sử dụng 1 tí

chúc bạn cố gắng hơn, thành công hơn

Đúng sở trường của anh hai con Bảy rồi còn gì nữa! Cố gắng thêm ở chỗ nào anh gạch cho vài cái đầu dòng được không???

Cái mảng mầu riêng biệt của ban công cộng với sự thiếu hụt của thằng con ...son đỡ giả hoặc đỡ thật làm cho em liên tưởng đến cái búa máy có phải ko anh???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ôi trời, sao cadviet báo lỗi tràn bộ nhớ nhưng vẫn update nhỉ,

các đồng chí thông cảm vấn đề reply nhiều cùng một nội dung nhé

rất cảm ơn bạn về những đóng góp trên. hì, vì phía trước là sân thượng (sân cát) nên tạo khối hơi khó, vì nó cần thoáng, nên tôi chọn giải pháp dùng tấm đục lỗ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đúng sở trường của anh hai con Bảy rồi còn gì nữa! Cố gắng thêm ở chỗ nào anh gạch cho vài cái đầu dòng được không???

Cái mảng mầu riêng biệt của ban công cộng với sự thiếu hụt của thằng con ...SON đỡ giả hoặc đỡ thật làm cho em liên tưởng đến cái búa máy có phải ko anh???

Hì, cám ơn bạn. Mảng màu riêng biệt là chỗ nào tôi chưa hiểu ý bạn. Tầng hai hay tầng một ? con sơn theo bạn là chỗ nào bạn góp ý rõ hơn tí. Bạn nói giống cái búa... làm tôi buồn quá, nhưng tôi sẽ cố gắng hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Về 2 vách mỏng 2 bên phía trên thì có thể trên thực tế sẽ không chơi vơi như trên hình vì nó sẽ được (bị) kẹp giữa 2 con nhà bên cạnh.

Để tạo hình tác giả dùng kiến trúc giả nhiều quá:

-Khúc trên của nhà hầu như đồ giả vì chì dựng lên cho cao mặt đứng vậy thôi.

-Cả 2 pán đều dùng mảng đục lổ nhưng hơi mỏng manh và hơi gượng vì có vẽ dán được lên mọi căn nhà (không dính gì tới phần bên trong ngôi nhà).

Theo Duy có thể đắp, tô, vẽ tí nhưng không nên dùng kiến trúc giả quá nhiều.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Về 2 vách mỏng 2 bên phía trên thì có thể trên thực tế sẽ không chơi vơi như trên hình vì nó sẽ được (bị) kẹp giữa 2 con nhà bên cạnh.

Để tạo hình tác giả dùng kiến trúc giả nhiều quá:

-Khúc trên của nhà hầu như đồ giả vì chì dựng lên cho cao mặt đứng vậy thôi.

-Cả 2 pán đều dùng mảng đục lổ nhưng hơi mỏng manh và hơi gượng vì có vẽ dán được lên mọi căn nhà (không dính gì tới phần bên trong ngôi nhà).

Theo Duy có thể đắp, tô, vẽ tí nhưng không nên dùng kiến trúc giả quá nhiều.

Cám ơn Duy nhiều nha. mình sẽ cố gắng làm cho mảng có chiều dày. phần mái ngói thì chân mái cao 2.80 so với có sàn. su đó giật lên lấy dồc, nên tường cao lên vì ở đỉnh dốc. Thực ra, mình cũng muốn dốc nhiều để có thể nhìn thấy khi ở dưới đường.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này cho hỏi phải bác vẽ bằng Cad3D ko vậy bác?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trang trí là tội ác !

Bạn làm mình ngượng quá, thực ra, mình chỉ muốn cho đẹp thôi mà, có lẽ mình đã hại chủ nhà bằng tội ác trang trí. ừ mà cũng đúng, ông LêNin bảo rằng nhiệt tình cộng với ngu dốt bằng phá hoại....Bạn thật tuyệt vời và sâu sắc. Đúng ! trang trí là tội ác ! đả đảo trang trí...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này cho hỏi phải bác vẽ bằng Cad3D ko vậy bác?

Mình vẽ bằng cad 2004.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em chạ thích :-s

Cám ơn em đã... không thích. Anh bắt đầu quen dần với cảm giác này. Hì, nhờ anh mà nhiều người biết đươc thế nào là xấu mà tránh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trang trí là tội ác !

Mình không tán thành câu này. Vậy thì dựng 1 cái nhà lá đỡ phải trang trí. Trang trí là nghệ thuật của sự sáng tạo, tinh hoa của những đầu óc sáng tạo. Nói chung trang trí là cái đẹp :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình không tán thành câu này. Vậy thì dựng 1 cái nhà lá đỡ phải trang trí. Trang trí là nghệ thuật của sự sáng tạo, tinh hoa của những đầu óc sáng tạo. Nói chung trang trí là cái đẹp :s_big:

vậy là chú này thích mấy bà sồn sồn, quét vôi .. kẻ đường chỉ búi sui trên mặt rồi cho là đẹp.

trang trí không phải là cái gì cũng đắp lên. nó có sự lựa chọn cân nhắc kỹ càng và phù hợp với cái tổng thể.

mấy cái nhà phố này tòan chơi đồ giả hết. bản chất của tran trí phải kết hợp với công năng mới hòan thiện và đạt được cái tốt ưu trong kiến trúc.

nếu làm lọan xà ngầu lên thì ... vừa tốn tiền, vừa gây phản cảm chứ chả được gì.

mình góp í để mọi người cùng nhau phát triển chứ không phải để châm chọc.

nếu thấy khó chịu , thì hãy hình dung những người khác, khách hàng phê bình thì như thế nào??? khỏi hành nghề chắc.

cố gắng thêm nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Liên kết lỏng lẻo.

Tỷ lệ không hài hoà

Tóm lại là xấu

Trước khi làm 1 công trình, bạn nghĩ đến điều gi?

Nếu là KTS có 4 phương pháp mà bạn cần phải biết

???? khó nhỉ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vậy là chú này thích mấy bà sồn sồn, quét vôi .. kẻ đường chỉ búi sui trên mặt rồi cho là đẹp.

trang trí không phải là cái gì cũng đắp lên. nó có sự lựa chọn cân nhắc kỹ càng và phù hợp với cái tổng thể.

mấy cái nhà phố này tòan chơi đồ giả hết. bản chất của tran trí phải kết hợp với công năng mới hòan thiện và đạt được cái tốt ưu trong kiến trúc.

nếu làm lọan xà ngầu lên thì ... vừa tốn tiền, vừa gây phản cảm chứ chả được gì.

mình góp í để mọi người cùng nhau phát triển chứ không phải để châm chọc.

nếu thấy khó chịu , thì hãy hình dung những người khác, khách hàng phê bình thì như thế nào??? khỏi hành nghề chắc.

cố gắng thêm nha.

Sồn sồn gì ở đây hả trái cam thúi, zô ziên :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo