Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duy782006

Bình lựng 2 nhà làm việc UBND đi pà con!

Các bài được khuyến nghị

Cả hai con này đều dính hướng tây nên mình mới dùng lam nhiều như vậy!

PA dưới nét hơn PA trên. Mình thấy màu ngói của PA dưới không ổn, và phần trên sênô sảnh đón trông giống như bưu điện quá. Nói chung cả 2 PA đều ok men :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình thấy hai cái đều hay, mỗi cái một ý, nhưng mình thích cái sau hơn. Chắc cái đầu bạn làm có mục đích nổi bật cái sau. Việc giải quyết nắng chiều rất khó.

Bạn đang dùng acurender, có thể up lên phần mềm này cho mình ké với không, mình tìm mãi nó mà không được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác ơi, em không biết gì về 3DS max nhưng sao nhìn hình trông bóng bẩy thế bác nhỉ. Không thật lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy hai cái đều hay, mỗi cái một ý, nhưng mình thích cái sau hơn. Chắc cái đầu bạn làm có mục đích nổi bật cái sau. Việc giải quyết nắng chiều rất khó.

Bạn đang dùng acurender, có thể up lên phần mềm này cho mình ké với không, mình tìm mãi nó mà không được.

-Hai cái này là 2 công trình khác nhau chứ không phải 2 phương án đâu anh.

-Duy render bằng max chứ không phải acurender đâu. Anh thấy mấy cái cây giống acurender chứ gì? Đó là cái ảnh Duy dán vào đó :s_big: .

-Hồi đi học vừa cad3d vừa max có 7 ngày bây giờ về quê cứ dậy làm miết không phát triển thêm được nửa. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
-Hai cái này là 2 công trình khác nhau chứ không phải 2 phương án đâu anh.

-Duy render bằng max chứ không phải acurender đâu. Anh thấy mấy cái cây giống acurender chứ gì? Đó là cái ảnh Duy dán vào đó :s_big: .

-Hồi đi học vừa cad3d vừa max có 7 ngày bây giờ về quê cứ dậy làm miết không phát triển thêm được nửa. :s_big:

hix, học có 7 ngày mà đc thế này thì cứ như thần đồng đất Việt. Chẳng bù với Tú đây, có điều kiện học đâu nên mua sách về nghiên cứu, ngu như kiến, đến giờ mới chập chững. Dù sao cũng xin bái phục, bái phục Duy kaka.

PS: cái trên là nhà làm việc, sao nhìn thấy nữ sinh áo dài nhiều quá. nên làm Tú đây liên tưởng tới bưu điện. Sorry Duy ka ka nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
PS: cái trên là nhà làm việc, sao nhìn thấy nữ sinh áo dài nhiều quá.

Tụi học sinh đi chứng giấy để đi thi đó Tú nờ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác ơi, em không biết gì về 3DS max nhưng sao nhìn hình trông bóng bẩy thế bác nhỉ. Không thật lắm.

Ờ anh em thường bảo là sân công trình lát kính. Nhưng mình có cách giải thích hợp lí mà ====> mới mưa xong sân còn ướt. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tỉ lệ giữa người - xe otô - cây cối - công trình không khớp làm cho công trình trong như cái môi hình bé tí tẹo ( ảnh trên )

otô trông như ô tô đồ chơi của trẻ con

- công trình 2 xử lý mặt tiền ổn hơn công trình 1, tuy nhiên mặt bên cần nghiên cứu thêm để phù hợp với mặt tiền

- công trình 1: hiện tại bạn đang làm các nan quá to và thưa. mặt bên cũng bị giống công trình 2 - không góp phần cùng với mặt tiền tạo thành 1 chỉnh thể ( nhìn cứ như bạn đang đeo một cái mặt nạ cho công trình.

theo mình thì hệ nan chắn nắng này cần làm mau hơn và mảnh hơn để tạo ra 1 layer rõ ràng.

các diện của bạn nhìn quá yếu do độ dày không đủ và tỷ lệ phần rỗng quá nhiều

phần gờ màu xanh ở 2 bên đầu hồi có lẽ nên kéo rộngvề phiá sau cho nó thành một diện rõ ràng

bạn xoá cái ô tô và người ở gần mắt đi thì hơn, thay vào đó chỉ ghép một vài người ở ngay gần công trình để có cảm nhận chính xác về tỉ xích

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

PA này em thấy chưa ngon lắm, cái mái chéo của sảnh chính, phần kính ngay dưới nó nữa, nên làm cái dầm chéo để bớt cảm giác cái mái tựa thẳng lên ô kính.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hix. Xoay qua hướng khác được không Duy kaka. lam nhiều vậy, sợ công tác phòng cháy chữa cháy sau này gặp nhiều bất tiện. Làm Tú nhớ lại vụ cháy khu thương mại ITC ở chợ Bến Thành quá. Người bay như chim, hix :s_big:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Một ý kiến hay và độc đáo. Nhà dân không có đất người ta không thể chọn hướng được.

Nhà làm việc của UBMD xây trên đất rộng như thế sao phải quay hướng tây?

Nhìn 2 cái nhà em thấy:

-cái nhà ở trên giống trường học, giống nhà xây để cho công nhân ở khu công nghiệp, mảng mầu xanh thậm không hợp với hướng tây

Cái nhà ở dưới giống UBND hơn, phương án này đẹp. Phần sênô mái trước cửa chính thô vì thiên về hình khối. Mầu cột nhạt đi một chút nhìn sẽ hài hoà hơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Một ý kiến hay và độc đáo. Nhà dân không có đất người ta không thể chọn hướng được.

Nhà làm việc của UBMD xây trên đất rộng như thế sao phải quay hướng tây?

Nhìn 2 cái nhà em thấy:

-cái nhà ở trên giống trường học, giống nhà xây để cho công nhân ở khu công nghiệp, mảng mầu xanh thậm không hợp với hướng tây

Cái nhà ở dưới giống UBND hơn, phương án này đẹp. Phần sênô mái trước cửa chính thô vì thiên về hình khối. Mầu cột nhạt đi một chút nhìn sẽ hài hoà hơn

Bình luận kiểu này đúng là bắt giò Duy kaka rồi. Đất rộng chọn hướng Tây, có 2 cách:

1/ có thể vì hướng Tây là hướng đường lộ, tiện cho việc đi lại. Hổng lẽ chị Hương muốn xoay cái lưng ra cho ngta xem?!?

2/ Phối cảnh như vậy cho không gian thoáng mát, nhà tùm lum biết đâu là công trình chính?!?(đúng hok nè)

Nhà xây để cho công nhân khu công nghiệp ở mà sang vậy chắc mấy cán bộ như em nghỉ hết, đi làm công nhân sướng hơn chị Hương ơi :s_big:

Cái dưới giống UBND hơn (chính xác vì ý đồ anh kaka là nhà làm việc mà)

Hoan hô những bình luận sắc bén của chị Hương, người phụ nữ của Cadviet

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiếp thu tất cả ý kiến vàààààààà => rút kinh nghiệm lần sau chứ lần này thì cả 2 con đều xây lên tới sàn tầng 2 hết ráo rồi :s_big: .

Các bác UBND thì biết rồi lúc nồ cũng phải dòm mặt chính ra đường mà 990% quốc lộ ở Quảng Ngãi chạy theo hướng bắc nam rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tiếp thu tất cả ý kiến vàààààààà => rút kinh nghiệm lần sau chứ lần này thì cả 2 con đều xây lên tới sàn tầng 2 hết ráo rồi :s_big: .

Các bác UBND thì biết rồi lúc nồ cũng phải dòm mặt chính ra đường mà 990% quốc lộ ở Quảng Ngãi chạy theo hướng bắc nam rồi.

Mình xin đóng góp cụ thể chứ nói thì lờ mờ quá (Pa 2)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Duy kaka cố tình chơi anh em trên diễn đàn Cadviet kà. Đổ mâm tầng 2 rồi mà còn up lên nữa. Cái này là hành động dã man, và cực kỳ tàn ác với anh em. Xử bắn đê ê ê ê ê...... :s_big: :s_big: :s_big: :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hãy seach phương án dự thi UBND quận Hoàn Kiếm.

bạn sẽ thấy rõ sự khác biệt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thế thì sao ? đây là Cad viet mà ? lên đây để học hỏi mà, cần gì giống ai ? khác biệt là bạn ý gì ? mời bạn sea rch các công trình của richadmie r bạn sẽ thấy khác biệt gấp nhiều lần cái ubnd HK của bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thế thì sao ? đây là Cad viet mà ? lên đây để học hỏi mà, cần gì giống ai ? khác biệt là bạn ý gì ? mời bạn sea rch các công trình của richadmie r bạn sẽ thấy khác biệt gấp nhiều lần cái ubnd HK của bạn

Đó là cái đáng phải học hỏi

Bạn cảm thấy xấu hổ vì điều đó sao...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đó là cái đáng phải học hỏi

Bạn cảm thấy xấu hổ vì điều đó sao...

động viên bạn mình kiểu ấy, chả khác gì làm bạn chán mà bỏ nghề. Nhưng mình nghĩ lại, có lẽ bạn không có ý đấy. Nếu bạn nói rõ là bạn thấy ở đó có nhiều điều hay lắm thì sẽ rất dễ hiểu ý tốt của bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
động viên bạn mình kiểu ấy, chả khác gì làm bạn chán mà bỏ nghề. Nhưng mình nghĩ lại, có lẽ bạn không có ý đấy. Nếu bạn nói rõ là bạn thấy ở đó có nhiều điều hay lắm thì sẽ rất dễ hiểu ý tốt của bạn.

Mỗi ng mỗi tính, khi lên diễn đàn, đa phần mọi ng đều chưa hiểu gì về nhau

Vì vậy, bạn sẽ thường phải nghĩ lại nhiều đấy...hehe. Rất vui đc làm quen

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh ktsk80 nổi nóng là có lý do. Chuyện này mình đã đề cập rất nhiều lần về giao tiếp trên diễn đàn. Cách ăn nói, ứng xử của 1 số anh KỸ SƯ, KIẾN TRÚC SƯ mình thấy còn tệ hơn thằng cháu nhà mình. Lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau, thế nhưng các anh, dù là bậc đàn anh hay đàn chú lại có thái độ tự phụ, hống hách cứ như là địa chủ thời xưa. Các anh luôn cảm thấy bản thân mình là hoàn hảo, là tốt đẹp. Nhưng thật ra cái TÔI trong các anh quá lớn. Trình độ dĩ nhiên không thê ngang bằng nhau, lên đây để học hỏi giao lưu, trao đổi kinh nghiệm. Chứ không phải là nơi để các anh thi thố tài năng, thể hiện bản thân và lấy le với thiên hạ. Như câu nói trên của anh ph168xd làm đau lòng quá đi. Thay vì nói, anh hãy up phương án anh cho là hoàn hảo lên, để mọi người cùng xem, cùng bình luận. Trăm nghe không bằng mắt thấy. Vài lời góp ý cùng anh

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Duy kaka cố tình chơi anh em trên diễn đàn Cadviet kà. Đổ mâm tầng 2 rồi mà còn up lên nữa. Cái này là hành động dã man, và cực kỳ tàn ác với anh em. Xử bắn đê ê ê ê ê...... :s_big: :s_big: :s_big: :s_big:

Bình lựng rút kinh nghiệm làm cho sau này cũng được mà đâu phải xin ý kiến tìm ý đâu. Búa rìu dao kéo cứ ném thoải mái :s_big: nhưng đừng bén en tội nghịp :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kết quả tìm kím đây:

Đúng là kháááááác thật. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhìn các phối cảnh trên mà không thấy huy hiệu nước mình. Cứ tưởng là khách sạn 5 star không chứ. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo