Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
traiquansu

Không chọn được nhiều đối tượng

Các bài được khuyến nghị

Các bác ơi! Em chọn nhiều đối tượng để Delete or Move bằng cách định điểm phải trên sau đó định điểm trái dưới mà các đối tượng nằm trong khung cửa vẫn ko được chọn hết. Có fải do dung lượng bản vẽ lớn quá ko, để chọn được nhiều đối tượng em fải làm như thế nào? Các bác giúp em với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác ơi! Em chọn nhiều đối tượng để Delete or Move bằng cách định điểm phải trên sau đó định điểm trái dưới mà các đối tượng nằm trong khung cửa vẫn ko được chọn hết. Có fải do dung lượng bản vẽ lớn quá ko, để chọn được nhiều đối tượng em fải làm như thế nào? Các bác giúp em với!

1. Chọn từ trái qua phải các đồi tượng nằm trong và bị cắt bởi hình chử nhật đều được chọn.

2. Chọn từ phải qua trái chỉ các đồi tượng nằm trong hình chử nhật được chọn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1. Chọn từ trái qua phải các đồi tượng nằm trong và bị cắt bởi hình chử nhật đều được chọn.

2. Chọn từ phải qua trái chỉ các đồi tượng nằm trong hình chử nhật được chọn.

Chắc hôm qua bác Duy thức khuya quá nên sáng nay hơi bị buồn ngủ. :lol2:

1. Chọn từ trái qua phải thì đối tượng nào nằm gọn trong khung mới được chọn.

2. Chọn từ phải qua trái thì tất cả các đối tượng nằm trọn trong khung và các đối tượng bị khung cắt qua được chọn. (kiểu rách áo ăn tiền ấy!)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái lỗi này ngày trước em gặp suốt mãi mới tìm ra nguyên nhân.

Bác làm như bác duongsatdn chỉ ở trên và chú ý thêm cái này nữa : tất cả các đối tượng bạn chọn phải nằm trong tầm mắt của bạn (không để đối tượng bị thoát khỏi màn hình hiển thị do zoom và pan khi chọn điểm trái dưới).

Chúc bác thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác ơi. Từ ngày em vào diễn đàn, mỗi ngày một niềm vui, được các bác chỉ giáo.

Em học Học Viện Kỹ Thuật Quân Sự, ko đc học Acad ở các trung tâm. Coi diễn đàn là trung tâm của mình. Em cảm ơn các bác nhiều lắm!!! Ối Zời ơi VUI QUÁ!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo