Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
detucaibang

cho em hỏi về cách chuyển các đội tượng từ nhiều layer khác nhau về 1 layer

Các bài được khuyến nghị

khi em làm vài tập giúp thằng bạn nó sài nhiều layer tào lao quá, khiến em rối lên được, ko thể nào chỉnh sữa dc nữa

nay cho em hỏi có cách nào chuyển đối tượng từ nhiều layer khác nhau về 1 layer

cho em hỏi lệnh, cách thực hiện , vị trí của các lệnh v. v. vì em mù autocad hơi bị nặng, em có lên mạng search về thử nhưng ngu mặt luôn

bác nào giúp em với, em xin cảm ơn

y!m lucky_luke_nn@yahô.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
khi em làm vài tập giúp thằng bạn nó sài nhiều layer tào lao quá, khiến em rối lên được, ko thể nào chỉnh sữa dc nữa

cho em hỏi lệnh, cách thực hiện , vị trí của các lệnh v. v. vì em mù autocad hơi bị nặng, em có lên mạng search về thử nhưng ngu mặt luôn

xài cad 2007 hả.dùng lệnh layiso chon 1 đối tượng muốn đổi là được

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xài cad 2007 hả.dùng lệnh layiso chon 1 đối tượng muốn đổi là được

Lệnh layiso chỉ dùng để hiển thị layer trên những đối tượng chọn, nếu bạn dùng cách layiso để chuyển các layer khác về 1 layer có sẵn thì phải mất công xoá đi layer không cần đến nữa. lệnh laymrg có thể giải quyết một lúc hai vấn đề trên. :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lệnh layiso chỉ dùng để hiển thị layer trên những đối tượng chọn, nếu bạn dùng cách layiso để chuyển các layer khác về 1 layer có sẵn thì phải mất công xoá đi layer không cần đến nữa. lệnh laymrg có thể giải quyết một lúc hai vấn đề trên. :s_dead:

um ban nói đúng.vì mình cung mới bít lệnh này.thanks so much.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 2 Lisp rất hay trong bài #2385 http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...205&st=2380 dùng chuyển đối tượng từ nhiều layer khác nhau về các layer bạn muốn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có thể dùng lệnh laymrg để gộp các layer lại với nhau.

Lệnh này của bác hay quá thật là tiện lợi, có thể xoá luôn các layer ko cần thiết

Tuy nhiên nếu bạn detucaibang chỉ cần đổi layer mà ko cần xoá thì có thể gõ lệnh Ma , kick vào layer bạn muốn giữ ,sau khi có hình cái chổi sơn thì kick vào layer bạn muốn đồi.Ngoài ra bạn có thể chọn nét bạn muốn chuyển layer, rồi kich vào cửa sổ layer trên menu bar chọn trực tiếp layer trên đó.

Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh chị cho em hỉ tí nha

tao khung tên trong bản vẽ kỹ thuật thế nào ấy nhỉ?(em đang tự học mà kobits gì cả)

thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có thể dùng lệnh laymrg để gộp các layer lại với nhau.

Cái lệnh Laymrg hay đấy nhưng hãy cẩn thận . File mà mình nhận được cũng phải quản lý layer tốt thì khi đó mình dùng lệnh laymrg . chứ layer mà lung tung , dùng lệnh Laymrg xong là mình cũng phải chỉnh hơi mệt đó .

tốt nhất là trước khi dùng laymrg hãy xem cách đặt layer của file đó như thế nào . dùng layon , layoff xem là nhanh nhất .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tao khung tên trong bản vẽ kỹ thuật thế nào ấy nhỉ?(em đang tự học mà kobits gì cả)

thanks!

Bạn nói là bạn ko biết ji cả thì mình cũng ko biết là bạn biết những lệnh ji , hi hi

nhưng mà nhìn chung là cứ dùng lệnh line mà vẽ tạo khung bình thường thôi. Tạo kích thước tương ứng theo loại khổ giấy bạn dùng A4, A3...

Có lẽ bạn nên hỏi cụ thế hơn thì mọi người mới giúp được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
EM SÀI 2009 LẬN

CÁM ƠN MẤY BAC

cám ơn mấy bác nhiều nha, định thank mấy cái mà chờ lâu quá keke

em dùng lệnh ma MA dc rồi

mà sao em dùng lệnh Laymrg tự nhiên 1 đám bị thành đường chấm gạch hết vậy mấy bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cám ơn mấy bác nhiều nha, định thank mấy cái mà chờ lâu quá keke

em dùng lệnh ma MA dc rồi

mà sao em dùng lệnh Laymrg tự nhiên 1 đám bị thành đường chấm gạch hết vậy mấy bác

Chắc là cái layer bạn chọn nó là layer chấm gạch ^^. Mà sao sài cad2009 lận. Cái đó có nặng ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu ai muốn dùng AutoCad phiên bản mới thì tốt nhất nên dùng Cad 2007, 2008. AutoCad 2010 thật sự hay, có nhiều cải tiến - cả về tính năng lần giao diện (tham khảo tại http://www.mediafire.com/download.php?0nnmymzxtm5 ) nhưng hơi nặng và người dùng phổ thông cũng không thể khai thác hết được các tính năng đó. Còn Cad 2009 thì vừa nặng, vừa chạy chậm - miễn bàn :s_dead: .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thanks!

bạn nên biết kích thước các khỗ giấy thì tốt hơn

khổ A4 297x210

khổ A3 297x420

khổ A2 594x420

khổ A1 594x840

khổ A0 1188x840

thường bản vẽ thi công vẽ theo tỉ lệ 1/100 nên bạn muốn tạo khung tên ví dụ A2 thì từ dòng command đánh rec rồi enter gõ vào @59400,42000 enter thì sẽ dc khung A2 tỉ lệ 1/100.tùy thuộc vào công ty họ sẽ có chuẩn bản vẽ riêng.mình chỉ bít thế thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

^^ Dùng Match (hình như shortcut là ma) thì sao bạn .... có thể chọn các đối tượng bạn muốn rồi xếp vô các layers ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cứ dùng lệnh MA rồi chuyển tất cả bản vẽ về layer bạn ưa thích! Cách đơn giản anh chỉ việc copy bản vẽ đó ra rồi chỉnh sửa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo