Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bemove

Câu đố hình vẽ

Các bài được khuyến nghị

cái lỗ đấy là cái lỗ của tạo hóa bác ạ.

khi mà bác cho đường BO bên ngoài đâm hơn bt, nó sẽ có cái lỗ đó...khà khà.

thực ra. nhìn hình dưới đây mọi người sẽ không lầm tưởng diện tích của 2 hình này bằng nhau nữa. hãy chú ý đến những vị trí tớ đánh dấu tròn nhé :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
cái lỗ đấy là cái lỗ của tạo hóa bác ạ.

khi mà bác cho đường BO bên ngoài đâm hơn bt, nó sẽ có cái lỗ đó...khà khà.

thực ra. nhìn hình dưới đây mọi người sẽ không lầm tưởng diện tích của 2 hình này bằng nhau nữa. hãy chú ý đến những vị trí tớ đánh dấu tròn nhé :bigsmile:

Đồ chân tay to, dùng cad. chỉ dùng mắt thôi ông ạ, bản chất không phải như thế đâu. diện tích các hình đều bằng nhau hết, không tin hả? cắt bìa giấy thử xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

shế á =)) những mà em giải được rồi. có thể là không được thông minh nắm :"> nhưng mà vân được coi là giải được \:bigsmile:/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào tổng thống bemove! Câu đố này đã ra một lần và có lời giải trên diễn rồi mà? Cạnh huyền của hai hình ấy "một lõm , một lồi ". (nghĩa là cái hồ và con sông)... Sự giống nhau và khác nhau của ..."công trình phụ" mà K_Victory đã ...hề hề vui là chính...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có phải vì 2 cạnh chéo của hình tam(đỏ và xanh) giác ko cùng nằm trên 1 đường thẳng! nên 2 hình thì cạnh chéo nhìn có vẻ thẳng, nhưng thực chất là 1 cái thì gồ lên, 1 cái thì lõm xuống ----> thiếu hụt diện tích từ chỗ đó!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có phải vì 2 cạnh chéo của hình tam giác ko cùng nằm trên 1 đường thẳng!

heo con thông minh quá :) không trâu bò như gã trọc :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn cẩn thận bemove tức quitvn lứa nhá. hắn đã công nhận trong khi chat với mình là đã lừa mọi người nè (cau cuối cùng) =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu đố đã được giải , nếu mọi người còn hứng thú hãy chuyển qua các câu đố khác nhé , không nên kéo dài nữa.

----------------------------------------

@ Bemove : Mourinho vừa rời Chelsea vài bữa mà chú đã thay đổi "thần tượng" rồi .

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các bạn cẩn thận bemove tức quitvn lứa nhá. hắn đã công nhận trong khi chat với mình là đã lừa mọi người nè (cau cuối cùng) =))

Dám ghi âm và chỉnh sửa nội dung. :) thủ đoạn shop. quá cũ!!!

bemove :bigsmile: jikibo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khách
Chủ đề này bây giờ đã bị đóng lại để trả lời thêm.
Đăng nhập để thực hiện theo