Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
accen_sherven

Cách vẽ 3d từ 2d

Các bài được khuyến nghị

em có 1 bản vẽ mặt bằng 2d, giờ em muốn chuyển sang dạng 3d trong cad thì làm thế nào hả các bác. Em mới học cad 3d nên không có kinh nghiệm cũng như khả năng còn có hạn. Rất mong được các anh em giúp đỡ. Em xin cảm ơn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em có 1 bản vẽ mặt bằng 2d, giờ em muốn chuyển sang dạng 3d trong cad thì làm thế nào hả các bác. Em mới học cad 3d nên không có kinh nghiệm cũng như khả năng còn có hạn. Rất mong được các anh em giúp đỡ. Em xin cảm ơn

"em" ấn chuột vào chữ tìm kiếm trên đầu trang rồi đánh chữ :Chuyển từ 2d sang 3d thử xem?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn có thể nói rõ hơn được không ? đã là mặt bằng rồi thì sao mà thể hiện được trong 3d.trừ khi bạn muốn vẽ không gian cho ngôi nhà đó.chuyển từ mặt 2d sang 3d thì cũng dễ nhưng mà chuyển một mặt bằng 2d sang 3d thì nó vẫn chỉ là 1 hình chiếu bằng thôi chứ không thể chuyển thành hình 3d được. muốn vẽ mặt bằng dạng 3d thì chắc là bạn phải vẽ lại một bản vẽ khác rồi, lệnh để chuyển từ mặt 2d sang mặt 3d trong ACAD là Vpoint , sau đó nhập toạ độ là 1,1,1 hoặc 1,-1,1.bạn nên tìm đọc các sách dạy ACAD 3d rồi tự thực hành lấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo