Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Duong Nhat Duy

Hỏi về lệnh Publish

Các bài được khuyến nghị

Mình gặp 1 vài vấn đề khi in ấn bằng lệnh Publish, các bạn giải đáp giúp mình nhé:

1. Lỗi hiển thị tên Unsaved Drawing (hình 1): khi mở 1 vài bản vẽ nào đó lên in ấn, nếu nhấn lệnh Publish luôn thì ko có lỗi gì (như hình 2), nhưng nếu tác động gì vào bản vẽ: pline, zoom, pan sau đó mới in thì bị lỗi này. Lỗi này trước tiên là ngứa mắt, sau là nó bị hiện tên như thế này trong mục lục khi mở bằng trình xem PDF, ko thể phân biệt được tên bản vẽ, layout. Máy trên công ty mình không bị lỗi này, cùng là CAD 2020

2. (Hình 3): Cái bảng thông báo đó là của 1 cái lisp trong Startup Suite, vậy nên cứ in đến bản vẽ nào nó lại hiện ra 1 lần, ko nhấn OK hay thoát thì nó ko chịu in tiếp. Nếu gỡ cái lisp đỡ khỏi Startup Suite thì tất nhiên là không bị lỗi này. Vậy mình muốn hỏi là có cách để Publish mà đống lisp Startup Suite không chạy không, hay có cách nào để tắt tất cả các thông báo dạng này CHỈ KHI Publish không.

Cái lisp ví dụ này mình có gửi bên dưới (lisp hiện tên xref có đường dẫn full path).

Các bạn giúp mình nhé, mình cảm ơn !

CXR.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vào lúc 23/5/2020 tại 11:52, Duong Nhat Duy đã nói:

Mình gặp 1 vài vấn đề khi in ấn bằng lệnh Publish, các bạn giải đáp giúp mình nhé:

1. Lỗi hiển thị tên Unsaved Drawing (hình 1): khi mở 1 vài bản vẽ nào đó lên in ấn, nếu nhấn lệnh Publish luôn thì ko có lỗi gì (như hình 2), nhưng nếu tác động gì vào bản vẽ: pline, zoom, pan sau đó mới in thì bị lỗi này. Lỗi này trước tiên là ngứa mắt, sau là nó bị hiện tên như thế này trong mục lục khi mở bằng trình xem PDF, ko thể phân biệt được tên bản vẽ, layout. Máy trên công ty mình không bị lỗi này, cùng là CAD 2020

2. (Hình 3): Cái bảng thông báo đó là của 1 cái lisp trong Startup Suite, vậy nên cứ in đến bản vẽ nào nó lại hiện ra 1 lần, ko nhấn OK hay thoát thì nó ko chịu in tiếp. Nếu gỡ cái lisp đỡ khỏi Startup Suite thì tất nhiên là không bị lỗi này. Vậy mình muốn hỏi là có cách để Publish mà đống lisp Startup Suite không chạy không, hay có cách nào để tắt tất cả các thông báo dạng này CHỈ KHI Publish không.

Cái lisp ví dụ này mình có gửi bên dưới (lisp hiện tên xref có đường dẫn full path).

Các bạn giúp mình nhé, mình cảm ơn !

CXR.lsp

1. Đấy không phải là lỗi, khi bạn tác động lên bản vẽ bạn chưa lưu lại thì khi dùng lệnh publish nó sẽ có thông báo như vậy.

Cách khắc phục: Lưu lại file trước khi publish.

2. Bạn kiểm tra lại các lisp đã có trong mục contents chưa? Mình dùng lệnh publish thường xuyên chưa bao giờ bị hiện tượng như bạn nói cả :)

Không rõ lisp bạn đính kèm có tác dụng gì vì thấy có dòng này

(alert (strcat "FULL PATH XREF: \n" "------------------" "\n" str "------------------"))

Theo mình thì remove cái lisp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
12 giờ trước, nikizi đã nói:

1. Đấy không phải là lỗi, khi bạn tác động lên bản vẽ bạn chưa lưu lại thì khi dùng lệnh publish nó sẽ có thông báo như vậy.

Cách khắc phục: Lưu lại file trước khi publish.

2. Bạn kiểm tra lại các lisp đã có trong mục contents chưa? Mình dùng lệnh publish thường xuyên chưa bao giờ bị hiện tượng như bạn nói cả :)

Không rõ lisp bạn đính kèm có tác dụng gì vì thấy có dòng này

Theo mình thì remove cái lisp

1. Máy ở công ty mình không bị như thế : không cần lưu, publish nó sẽ in ra bản vẽ ở thời điểm hiện tại luôn, chứ không phải là lần lưu cuối.

2. Lisp đã có trong contents, nó hiện ra thông báo vì cái lệnh alert đó, bạn không bị bao giờ vì đống lisp của bạn không có cái nào có alert khi mới mở bản vẽ như vậy. Nếu không còn cách nào khác thì mình mới remove thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo