Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
TraiTimSat

chia đường tròn thành các cung bằng nhau

Các bài được khuyến nghị

Em đang vẽ mấy cái cọc khoan nhồi!Giờ muốn chia đường tròn thành các cung bằng nhau nhưng kích thước theo ý mình ah!Trước em làm lệnh này rồi nhưng giờ lâu không dùng!Giờ dùng lại quên mất!Mong các pro giúp em xem lệnh đó là lệnh gì với!Thank các bác rất nhiều! B) :cheers: :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang vẽ mấy cái cọc khoan nhồi!Giờ muốn chia đường tròn thành các cung bằng nhau!Trước em làm lệnh này rồi nhưng giờ lâu không dùng!Giờ dùng lại quên mất!Mong các pro giúp em xem lệnh đó là lệnh gì với!Thank các bác rất nhiều! B) :cheers: :cheers:

Bạn dùng lệnh DIV của CAD, sau đó vào Format\point style chọn kiểu Point thành dấu cộng chẳng hạn sẽ nhìn thấy các cung được chia thành các phần bằng nhau !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn dùng lệnh DIV của CAD, sau đó vào Format\point style chọn kiểu Point thành dấu cộng chẳng hạn sẽ nhìn thấy các cung được chia thành các phần bằng nhau !

Nhưng em muốn các cung bằng nhau đó có kích thước theo ý mình cơ ah!Chứ DIV thì em dùng thường xuyên!Thank bác đã giúp đỡ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhưng em muốn các cung bằng nhau đó có kích thước theo ý mình cơ ah!Chứ DIV thì em dùng thường xuyên!Thank bác đã giúp đỡ!

thế thì bạn dùng lệnh ME (MEASURE) thử xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo