Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
minhluanp209

lisp chuyển tỷ lệ anno của text sang anno đang chọn

Các bài được khuyến nghị

Chào mn. Nhờ mn viết giúp mình cái lisp có thể chuyển tỷ lệ anno của text sang anno đang chọn cạnh dưới và xóa các tỷ lệ khác luôn. vd bản vẽ tổng thể đang vẽ tỷ lệ 1/200 nhưng phải thêm chi tiết nên thành tỷ lệ 1/500, phải sửa lại text anno thành tỷ lệ 1/500 thủ công nên khá lâu. mong mn giúp^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
12 giờ trước, minhluanp209 đã nói:

Chào mn. Nhờ mn viết giúp mình cái lisp có thể chuyển tỷ lệ anno của text sang anno đang chọn cạnh dưới và xóa các tỷ lệ khác luôn. vd bản vẽ tổng thể đang vẽ tỷ lệ 1/200 nhưng phải thêm chi tiết nên thành tỷ lệ 1/500, phải sửa lại text anno thành tỷ lệ 1/500 thủ công nên khá lâu. mong mn giúp^^

Bạn vào trang này nhé: https://forums.autodesk.com/t5/visual-lisp-autolisp-and-general/quicker-alternative-changing-annotative-scale-in-objectcale/td-p/3848100

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái tự động tăng giảm scale này rất hay, nhưng scale lên hay nhỏ xuống thì vấn đề là đường dim không tự xa ra hay gần vào, vẫn phải kéo bằng tay. Vậy vấn đề này vẫn phải dùng các lisp đã có chứ Autodesks không cải thiện gì thêm đúng không các bác nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 11/7/2024 tại 22:05, Lê Quang Dương đã nói:

cảm ơn bác nhiều. trên trang đó có người up cái lisp này. đúng cái mình cần luôn rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
5 giờ trước, minhluanp209 đã nói:

cảm ơn bác nhiều. trên trang đó có người up cái lisp này. đúng cái mình cần luôn rồi

Lisp này dùng được cho hầu hết các đối tượng annotative như block, text, mtext, leader, dim...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay