Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tc39

thay đổi tỉ lệ

Các bài được khuyến nghị

Em có một hình chữ nhật có tỉ lệ là 1/250, em muốn chuyển về tỉ lệ 1/100 thì làm như thế nào.Mong các anh, chị chỉ giúp em.Thank's!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em có một hình chữ nhật có tỉ lệ là 1/250, em muốn chuyển về tỉ lệ 1/100 thì làm như thế nào.Mong các anh, chị chỉ giúp em.Thank's!

Bạn đang vẽ bản vẽ trên khổ giấy in tỷ lệ 1:250 ? muốn chuyể nó để in với tỷ lệ 1:100, thiết lập bản vẽ mới theo Mvsetup đặt tỷ lệ 1:100 rồi copy sang là ổn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể sử dụng lệnh Z > scale > 1/100 đó bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn sử dụng lệnh scale > scale factor : 250/100

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn sử dụng lệnh scale > scale factor : 250/100

Bạn phải viết chính xác là :100/250

Yêy cầu của bạn ấy là "Em có một hình chữ nhật có tỉ lệ là 1/250, em muốn chuyển về tỉ lệ 1/100 thì làm như thế nào.Mong các anh, chị chỉ giúp em.Thank's!" vì vậy chỉ có cách Scale khung tên thì kích thước hình vẽ luôn đúng với mọi tỷ lệ in

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn phải viết chính xác là :100/250

Yêy cầu của bạn ấy là "Em có một hình chữ nhật có tỉ lệ là 1/250, em muốn chuyển về tỉ lệ 1/100 thì làm như thế nào.Mong các anh, chị chỉ giúp em.Thank's!" vì vậy chỉ có cách Scale khung tên thì kích thước hình vẽ luôn đúng với mọi tỷ lệ in

Cái này mình hiểu là: hình chữ nhật của bạn ấy đang vẽ ở tỷ lệ 1/250 bây giờ bạn ấy muốn chuyển sang tỷ lệ 1/100

--> hình chữ nhật ở tỷ lệ 1/100 sẽ lớn hơn hình chữ nhật ở tỷ lệ 1/250 nên phải là 250/100

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo