Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
twins87bmt

Lisp Lấy Taluy Từ Trắc Ngang Chi Tiết

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn, mình đang cần lisp lấy taluy đào đắp từ trắc ngang  và vẽ lên bình đồ tuyến, bạn nào có cho mình xin được không, mình tìm kiếm trên diễn đàn nhưng không có lisp thep ý. Hoặc bạn nào rành về lisp giúp mình viết được không. Ý tưởng cùa mình là lấy taluy đào đắp trên trắc ngang chi tiết được giới hạn bởi vai đường và đường chân taluy đào (đắp) kể cả đoạn thẳng và đoạn cong sau đó vẽ lên bình đồ tuyến. mái taluy đắp sẽ bắt đầu vẽ từ vai đường và kết thúc bởi chân taluy. Mái taluy đào sẽ bắt đầu vẽ từ đường chân taluy đào và kết thúc tại vai đường. Mong các bạn trên diễn đàn giúp đỡ, mình xin cảm ơn nhiều.

http://www.cadviet.com/upfiles/7/69157_minh_hoa_1.dwg

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào các bạn, mình đang cần lisp lấy taluy đào đắp từ trắc ngang  và vẽ lên bình đồ tuyến, bạn nào có cho mình xin được không, mình tìm kiếm trên diễn đàn nhưng không có lisp thep ý. Hoặc bạn nào rành về lisp giúp mình viết được không. Ý tưởng cùa mình là lấy taluy đào đắp trên trắc ngang chi tiết được giới hạn bởi vai đường và đường chân taluy đào (đắp) kể cả đoạn thẳng và đoạn cong sau đó vẽ lên bình đồ tuyến. mái taluy đắp sẽ bắt đầu vẽ từ vai đường và kết thúc bởi chân taluy. Mái taluy đào sẽ bắt đầu vẽ từ đường chân taluy đào và kết thúc tại vai đường. Mong các bạn trên diễn đàn giúp đỡ, mình xin cảm ơn nhiều.

http://www.cadviet.com/upfiles/7/69157_minh_hoa_1.dwg

mình ko biết viết lisp, nhưng theo mình nếu bạn mô tả thế này thì khó hiểu quá, chỉ người trong ngành của bạn mới hiểu thôi, mà nhiều khi người hiểu thì ko biết viết lisp, còn người không hiểu thì lại biết viết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nó cũng giống như các lisp rải taluy trên diễn đàn thường hay nói tới thôi bạn nhưng ở đây chỉ khác là mình lấy từ đường chân taluy đào (đắp) sẵn có rồi rải ra đường thẳng thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nó cũng giống như các lisp rải taluy trên diễn đàn thường hay nói tới thôi bạn nhưng ở đây chỉ khác là mình lấy từ đường chân taluy đào (đắp) sẵn có rồi rải ra đường thẳng thôi

Thấy mơ hồ và mong lung quá!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình có đính kèm bản vẽ minh họa đó bạn

http://www.cadviet.com/upfiles/7/69157_minh_hoa_2.dwg

Mục đích cuối cùng là gì??? tại sao không dùng lisp vẽ taluy mà phải lấy taluy trên trắc ngang.

cái này ko dễ đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này mà viết lisp như bạn yêu cầu thì tương đối phức tạp đó, mình thì thường làm như sau: xác định lại khoảng chia giữa ta luy đào và đắp cắt pline ta luy tại đây, sau đó dùng lisp rải ta luy rải theo từng đoạn đào, đắp ngược nhau

nếu dùng phần mềm thì VN Road và ADS civil đều vẽ ta luy được bạn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mục đích cuối cùng là gì??? tại sao không dùng lisp vẽ taluy mà phải lấy taluy trên trắc ngang.

cái này ko dễ đâu.

Hi chẳng có mục đích gì to tát đâu bạn mình muốn xử lý bình đồ nhanh hơn thôi. vì một số lisp khi rải lên lại bị lỗi các đường chân ta luy không rải được mà xử lý các đường đó lại mất thêm công đoạn nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này mà viết lisp như bạn yêu cầu thì tương đối phức tạp đó, mình thì thường làm như sau: xác định lại khoảng chia giữa ta luy đào và đắp cắt pline ta luy tại đây, sau đó dùng lisp rải ta luy rải theo từng đoạn đào, đắp ngược nhau

nếu dùng phần mềm thì VN Road và ADS civil đều vẽ ta luy được bạn nhé

Hi phức tạp nên mới nhờ các bạn đó chứ. nếu làm như bạn thì hơi mất thời gian mà nhiều khi dễ bị nhầm  giữa taluy đào và đắp khi mình rải lên bình đồ. ý tưởng của mình là muốn xử lý bình đồ thiết kế nhanh hơn. mình lại không dùng được hai phần mềm VN Road và ADS civil như bạn nói

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi phức tạp nên mới nhờ các bạn đó chứ. nếu làm như bạn thì hơi mất thời gian mà nhiều khi dễ bị nhầm  giữa taluy đào và đắp khi mình rải lên bình đồ. ý tưởng của mình là muốn xử lý bình đồ thiết kế nhanh hơn. mình lại không dùng được hai phần mềm VN Road và ADS civil như bạn nói

cái này đối với lisp thì mới phức tạp chứ với cad thì chẳng có gì phức tạp cả, nó chỉ mất công chút thôi

lisp thì bạn chờ đi vậy mình thì chỉ biết dùng lisp thôi chứ ko biết viết đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo