Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Niwatata

Khi Dim xuất hiện nhiều dấu chấm nhỏ?

Các bài được khuyến nghị

Mọi người ai biết chỉ giúp em với ạ! Mỗi khi sử dụng dim, mỗi dim kèm theo là những dấu chấm nhỏ, chọn vào dấu chấm nhỏ đó là chọn vào dim, làm sao để không xuất hiện những dấu chấm nhỏ như thế nữa ạ! Em cám ơn ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
45 phút trước, Niwatata đã nói:

Mọi người ai biết chỉ giúp em với ạ! Mỗi khi sử dụng dim, mỗi dim kèm theo là những dấu chấm nhỏ, chọn vào dấu chấm nhỏ đó là chọn vào dim, làm sao để không xuất hiện những dấu chấm nhỏ như thế nữa ạ! Em cám ơn ạ!

+ Dấu chấm "." này không ảnh hưởng đến các tính năng bình thường trong bản vẽ. Vậy nên không nhất thiết phải loại bỏ nó.

+ Còn nếu muốn loại bỏ: Gõ DIMEXO, nhập 0.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh ơi, em có sử dụng DIMEXO nhập 0, nhưng vẫn không loại bỏ được ạ! Dấu chấm này không ảnh hưởng tới tính năng khác, nhưng khi quét trọn đối tượng, quét phải dấu chấm thì dim cũng bị chọn theo ạ, nên em muốn loại bỏ đi ạ, anh có cách nào khác không ạ! Em cám ơn ạ!

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 phút trước, Niwatata đã nói:

Anh ơi, em có sử dụng DIMEXO nhập 0, nhưng vẫn không loại bỏ được ạ! Dấu chấm này không ảnh hưởng tới tính năng khác, nhưng khi quét trọn đối tượng, quét phải dấu chấm thì dim cũng bị chọn theo ạ, nên em muốn loại bỏ đi ạ, anh có cách nào khác không ạ! Em cám ơn ạ!

Vào Dimension Style ---> Modify  ---> Tab "Line"   --->  Chỉnh "Offset from orgin" về 0.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có để offset về 0 cũng không thể loại bỏ được điểm Definition Point đâu các bạn :) Để bằng 0 chỉ có nghĩa là điểm này khớp với điểm cuối của Extension Line mà thôi ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 phút trước, ketxu đã nói:

Có để offset về 0 cũng không thể loại bỏ được điểm Definition Point đâu các bạn :) Để bằng 0 chỉ có nghĩa là điểm này khớp với điểm cuối của Extension Line mà thôi ^^

Em tưởng bạn này xài dim bình thường... Ai dè bạn ta dấu sạch Ext Line1, Ext line 2. 

Nếu chụp luôn cái ảnh này thì em xin rút luôn từ đầu. Khỏi tư vấn làm gì cho mất công @@. Xin cáo từ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay