Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lamtecco2

Một số chương trình nhỏ

Các bài được khuyến nghị

Đây là một số Mini Soft hỗ trợ cho Acad theo 1 số chức năng . Xin giới thiệu cùng mọi người

1.SmartPurger.v25- Phần mềm thực hiện chức năng xoá các đối tượng thừa trong bản vẽ , nhưng có thể thao tác với nhiều bản vẽ 1 lúc.

Download

2.AutoDWG.DWG.To.Image.Converter.v3.71- Thêm một phần mềm convert bản vẽ ra ảnh

Download

3.AutoDWG.FlashDWG.v2.0. - Phần mềm chuyển bản vẽ thành file : Flash.

Download

4.DWG to WMF Converter MX v3.85. Phần mềm convert DWG sang WMF

Download

5.AutoDWG.DWGSee.Pro.v2.62- Phần mềm xem nhanh file bản vẽ

Download

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Đây là một số Mini Soft hỗ trợ cho Acad theo 1 số chức năng . Xin giới thiệu cùng mọi người

1.SmartPurger.v25- Phần mềm thực hiện chức năng xoá các đối tượng thừa trong bản vẽ , nhưng có thể thao tác với nhiều bản vẽ 1 lúc.

Download

2.AutoDWG.DWG.To.Image.Converter.v3.71- Thêm một phần mềm convert bản vẽ ra ảnh

Download

3.AutoDWG.FlashDWG.v2.0. - Phần mềm chuyển bản vẽ thành file : Flash.

Download

4.DWG to WMF Converter MX v3.85. Phần mềm convert DWG sang WMF

Download

5.AutoDWG.DWGSee.Pro.v2.62- Phần mềm xem nhanh file bản vẽ

Download

Loi file nen cua SmartPurger.v25 va AutoDWG.DWG.To.Image.Converter.v3.71. Mong dong chi xem lai giup.Cam on nhieu!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Loi file nen cua SmartPurger.v25 va AutoDWG.DWG.To.Image.Converter.v3.71. Mong dong chi xem lai giup.Cam on nhieu!

Tôi đã thử download và giải nén , vẫn OK mà bạn.Mọi người có ai thấy bị lỗi trong quá trình download hay giải nén nữa không? Nếu có tôi sẽ Up link khác .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi đã thử download và giải nén , vẫn OK mà bạn.Mọi người có ai thấy bị lỗi trong quá trình download hay giải nén nữa không? Nếu có tôi sẽ Up link khác .

Tôi tải rất tốt mà, ko có vấn đề gì hết. Tôi dùng IDM 5.11. Cảm ơn sự chia se của bác Lâm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Toi down được rôi.Tại CQ tôi dùng mạng của VNPT rùa, máy lại vius tùm lum, nay về nhà được ngay.Cám ơn lamtecco2 nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bạn đã chia sẻ.Cho tôi hỏi đối tượng thừa trong bản vẽ có phải là những đối tượng không nhìn thấy, chẳng hạn những nét vẽ trùng nhau ? :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thời gian bạn ngồi post câu hỏi có chắc là sẽ nhanh hơn thời gian bạn check hàng không ? hỏi làm chỉ, mất công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn bạn đã chia sẻ.Cho tôi hỏi đối thừa trong bản vẽ có phải là những đối tượng không nhìn thấy, chẳng hạn những nét vẽ trùng nhau ? :)

Cái này thực chất giống như lệnh Purge của Acad mà bạn, các đối tượng thừa như các block, dimension style, layer, linetype text style trong bản vẽ .nhưng SmartPurger có thể thực hiện trên nhiều bản vẽ một lúc.có nghĩa là nó thay cho thao tác bạn phải mở từng bản vẽ một và dùng lệnh Purger cho từng bản vẽ này

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bạn lamtecco2!

Lệnh Purge của Acad, không xóa được nét trùng nhau không nhìn thấy trên bản vẽ bằng mắt thường. Có lệnh nào xóa được không?

Bạn nào biết trả lời giúp. :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sử dụng cái Delete Dup Objects trong bộ Express ấy

Tôi đã làm theo bạn jikibo theo đường dẫn sau: Espress/modify/Delete dup licate objcets.... Quá hay jikibo ạ! Cám ơn bạn nhiều!

Công việc hàng ngày của tôi là copi các bản vẽ do người khác vẽ rồi biên tập, chỉnh sửa. Khi bản vẽ có nhiều nét trùng nhau, chẳng những tốn ổ, khởi động chậm mà việc Hatch cũng mất thời gian.... Thật là:

Chẳng cần thiết phải đi xa

Cứ ngồi ở nhà cũng có ... sàng khôn......

B) :) :) :) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn bạn lamtecco2!

Lệnh Purge của Acad, không xóa được nét trùng nhau không nhìn thấy trên bản vẽ bằng mắt thường. Có lệnh nào xóa được không?

Bạn có thể sử dụng lệnh overkill trong bộ express ở các phiên bản cad mới

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn bạn lamtecco2!

Bạn có thể sử dụng lệnh overkill trong bộ express ở các phiên bản cad mới

Dùng lệnh overkill, trên diên đàn đã nêu. Bạn chịu khó tìm đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi đã làm theo bạn jikibo theo đường dẫn sau: Espress/modify/Delete dup licate objcets.... Quá hay jikibo ạ! Cám ơn bạn nhiều!

Công việc hàng ngày của tôi là copi các bản vẽ do người khác vẽ rồi biên tập, chỉnh sửa. Khi bản vẽ có nhiều nét trùng nhau, chẳng những tốn ổ, khởi động chậm mà việc Hatch cũng mất thời gian.... Thật là:

Chẳng cần thiết phải đi xa

Cứ ngồi ở nhà cũng có ... sàng khôn......

:leluoi: :cheers: :D :D :D :D :D :D :s_big: :D :D :D :D :D

Autocad mênh mông thật,giờ mới biết cái lệnh này...cám ơn mọi người :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo