Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Kha_Anh_Tu

vẽ 1 đường thẳng cách 1 đối tượng khoảng 1000

Các bài được khuyến nghị

Khi cần vẽ 1 đường thẳng cách 1 đối tượng khoảng 1000.Đệ thường vẽ pl xong rồi xóa đường thẳng đó đi.cách này đệ đây cảm thấy cực kỳ tiền sử.Nhưng vẫn không có phương pháp nào hay hơn thế.Mong các huynh giúp đỡ để đệ đây được học hỏi cũng như thao tác nhanh những chuyện nhỏ nhặt đó.

Thân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Khi cần vẽ 1 đường thẳng cách 1 đối tượng khoảng 1000.Đệ thường vẽ pl xong rồi xóa đường thẳng đó đi.cách này đệ đây cảm thấy cực kỳ tiền sử.Nhưng vẫn không có phương pháp nào hay hơn thế.Mong các huynh giúp đỡ để đệ đây được học hỏi cũng như thao tác nhanh những chuyện nhỏ nhặt đó.

Thân

Thử dùng cách này xem, đánh lệnh xong giữ Shift chọn F (From), chọn điểm gốc -> nhập khoảng cách.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 mẹo rất hay, ấn 1 nút thank cổ vũ Interwar1283

nếu cần chi tiết hơn thì bạn có thể dùng lệnh tracking khi vẽ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nếu cần chi tiết hơn thì bạn có thể dùng lệnh tracking khi vẽ

Tracking sử dụng ra sao vậy bạn?Chỉ luôn đi được ko?Thank trước nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tracking sử dụng ra sao vậy bạn?Chỉ luôn đi được ko?Thank trước nha

bạn có thể sử dụng chế độ dò điểm mừh,hình như là OTRACK đó,chỉ cần để chuột lên điểm gốc rồi kéo nhẹ chuột về phía cần vẽ,lúc đó sẽ xuất hiện 1 đường thẳng định hướng,bạn chỉ việc nhập khoảng cách thì sẽ co điểm 2 thôi ,ko cần vẽ line ,góc định hướng mặc định là 0 và 90 độ bạn có thể thay đổi góc bất kỳ,ko bit bạn đã bit cách naỳ chưa,mình vẫn hay use ,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn có thể sử dụng chế độ dò điểm mừh,hình như là OTRACK đó,chỉ cần để chuột lên điểm gốc rồi kéo nhẹ chuột về phía cần vẽ,lúc đó sẽ xuất hiện 1 đường thẳng định hướng,bạn chỉ việc nhập khoảng cách thì sẽ co điểm 2 thôi ,ko cần vẽ line ,góc định hướng mặc định là 0 và 90 độ bạn có thể thay đổi góc bất kỳ,ko bit bạn đã bit cách naỳ chưa,mình vẫn hay use ,

Mình chưa bít nữa.Thank bạn trước nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo