Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
banglangtim

xin bàn chút về vấn đề virus autorun

Các bài được khuyến nghị

Chào tất cả các bạn trên diễn đàn CadViet hôm nay mình xin bàn chút về vấn đề virus.Ngày hôm qua khi minh cho USB vào máy và khi mở lại thì tòan bộ file của các ổ C,D,E nói chung là gần như mất sạch,cả file Cad của mình cũng không ngọai lệ mình đang rất đau đầu vì đó là những file quan trọng với mình.Anh em trên diễn đàn có thể chỉ cho mình một phần mềm nào có thể lấy lại file được không?Mình biết đó là lọai Virut autorun và thường thi khi diệt bằng BKAV thi coi như đi tong file đó vì....?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào tất cả các bạn trên diễn đàn CadViet hôm nay mình xin bàn chút về vấn đề virus.Ngày hôm qua khi minh cho USB vào máy và khi mở lại thì tòan bộ file của các ổ C,D,E nói chung là gần như mất sạch,cả file Cad của mình cũng không ngọai lệ mình đang rất đau đầu vì đó là những file quan trọng với mình.Anh em trên diễn đàn có thể chỉ cho mình một phần mềm nào có thể lấy lại file được không?Mình biết đó là lọai Virut autorun và thường thi khi diệt bằng BKAV thi coi như đi tong file đó vì....?

Chưa hẳn là hết hy vọng. Nếu "mất sạch" các thư mục mà vẫn thấy các file lẻ thì bạn dùng WinCom hoặc TotalCommander duyệt thư mục xem sao. Nếu dùng TotalCom bạn vào Menu Configuration/Display/Show hidden... để cứu dữ liệu cái đã. Khắc phục hậu quả virus thì tính sau>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chưa hẳn là hết hy vọng. Nếu "mất sạch" các thư mục mà vẫn thấy các file lẻ thì bạn dùng WinCom hoặc TotalCommander duyệt thư mục xem sao. Nếu dùng TotalCom bạn vào Menu Configuration/Display/Show hidden... để cứu dữ liệu cái đã. Khắc phục hậu quả virus thì tính sau>

Cũng có thể chưa mất hết file đâu (đôi lúc nó chỉ ẩn). nếu như vậy có thể dùng winrar để xem file ẩn đc. (vì lúc đó explorer mất tác dụng view file ẩn rồi).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng chương trình này mình thấy nó rất hay và khôi phục giữ liệu rất tốt EasyRecovery . Bạn seach trong google rất nhiều hoặc vào :http://www.echip.com.vn/echiproot/html/2006/58tc/phuchoidulieu.html down bản portable.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi thì ít dùng phần mềm diệt vi rut (vì không có key gốc nên không hiệu quả lắm).

Kinh nghiệm của tôi là:

1-Không nên kích đúp vào USB! mà kích vào FORDER để explore (như bức ảnh sau)

2-Bạn hãy cài win dows ngon lành (nhớ format ổ cài windows rồi cài), cài xong, không kích vào các ổ đĩa vội, cho hiện các file ẩn lên( như bạn gì đó nói) và cho hiện các file ẩn của hệ thống lên, EXPLORE bằng cách kích vào forder.

chỉ vào ổ các ổ đĩa khác, bạn sẽ thấy con vi rút hiện lên rất đẹp!

Khi đó bạn hãy xóa nó đi cùng với file auto run. Khởi động lại máy là ok

-Lặp lại điều trên với tất cả các ổ và, mỗi khi cắm ổ USB vào!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói thêm rằng auto run không phải là virut mà nó giúp cho con virut chạy khi bạn kích hoạt vào ổ đĩa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nói thêm rằng auto run không phải là virut mà nó giúp cho con virut chạy khi bạn kích hoạt vào ổ đĩa

khi USB đã nhiễm Autorun thì bạn cắm vào máy nó sẽ twj kích hoạt, vì vậy tốt nhất là khi cắm USB vào máy nhớ nhấn thêm phím shift và mở bằng windows expole. hoặc dùng thêm cái này http://www.cadviet.com/forum/Tang-cac-bac-...-USB-t3650.html

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
khi USB đã nhiễm Autorun thì bạn cắm vào máy nó sẽ twj kích hoạt, vì vậy tốt nhất là khi cắm USB vào máy nhớ nhấn thêm phím shift và mở bằng windows expole. hoặc dùng thêm cái này <a href="http://www.cadviet.com/forum/Tang-cac-bac-...-USB-t3650.html" target="_blank">http://www.cadviet.com/forum/Tang-cac-bac-...-USB-t3650.html</a>

Đúng như lời bác nói- khi cắm USB vô mà click đúp chuột thì "coi như xong" :cheers:

Hãy mở các file ẩn và xoá hết-

Em mới biết được thêm chương trình này nữa- hay lắm! Winheal Utilites- chuyên diệt các virut Autorun và khôi phục lại các Forder bị ẩn vì virut này

Hehe<<------

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin mời các bác xem thêm bài viết sau- Em lấy đường link không được nên đành dùng cách này!

Giới thiệu:

WinHeal Utilities là bộ tiện ích hỗ trợ phục hồi hệ thống sau khi virus tấn công, ngoài ra WinHeal Utilities còn hỗ trợ bạn thiết lập các chức năng an ninh hệ thống, hỗ trợ công tác diệt virus "bằng tay" trên máy nhanh và đơn giản hơn, dễ dàng nhận sự trợ giúp, lời khuyên về diễn tiến virus, phần mềm trên máy từ xa thông qua các chức năng tạo báo cáo trong WinHeal Utilities.

Với các chức năng trên, WinHeal Utilities đóng vai trò vừa là dụng cụ cho "bác sĩ máy tính", vừa là "thuốc" dành cho "bệnh nhân máy tính".

WinHeal Utilities là phần mềm Việt Nam miễn phí với giao diện hầu hết là tiếng Việt. WinHeal Utilities được thiết kế sao cho phù hợp để chống lại diễn tiến phá hoại đặc trưng của virus máy tính lây lan tại Việt Nam.

Chức năng:

ScreenHunter_01_Apr._12_07.29.gif ( 93.66k ) Tổng số lượt tải về: 5

Gồm 8 tiện ích:

-Enabler & Disabler

-Force Remove

-Hide Recovery

-Autorun Detector

-PreGuard

-AutoHeal

-Process Viewer

-Startup Monitor

Lưu ý:

Tất cả những thông tin thuộc điều chỉnh hệ thống mà WinHeal thể hiện (ví dụ như các thiết lập hệ thống trong Enabler & Disabler) được lấy ra từ chính thông tin hệ thống của máy vi tính của bạn. Bạn có thể nhìn thấy rõ tình trạng của hệ thống thông qua các thiết lập chức năng đó của WinHeal.

Hỗ trợ chức năng:

WHU được thiết kế với 3 chức năng chính là hỗ trợ diệt virus, phục hồi hệ thống và tạo các thiết lập an ninh trong hệ thống.

1.Chức năng phục hồi hệ thống được thể hiện qua những chức năng chính sau:

- Giúp bạn khôi phục về nguyên trạng toàn bộ chức năng bị phá hư hỏng trong Folder Options (hiện tượng ko thể chỉnh sửa Show hidden files, không thể hiện đuôi file,...).--->Sử dụng FO Heal trong AutoHeal.

- Giúp bạn bật tắt nhiều chức năng bảo mật trong XP thường bị virus chỉnh sửa (Task Manager, Registry Editor, Folder Options, thay đổi Homepage IE và còn nhiều chức năng nữa...).--->Sử dụng tiện ích Enabler & Disabler.

- Xóa hầu hết những thiết lập cấm/khóa chức năng trong Windows (virus thường tạo ra những thiết lập cấm/khóa để cấm dùng Task Manager, Registry Editor, không cho thay đổi hình nền Desktop, cấm sửa đổi Homepage,...)--->Sử dụng chức năng System Heal trong AutoHeal.

- Khôi phục các file/folder bị virus làm ẩn (cấp cao - Superhidden) hiện về bình thường một cách dễ dàng, không cần phải nhớ chính xác tên và đường dẫn file/folder. --->Sử dụng tiện ích Hide Recovery

- Khắc phục hiện tượng không cho vào ổ đĩa bằng cách double click (xuất hiện bảng Open With..., bảng báo lỗi khi double click, xuất hiện ký tự lạ khi click phải ổ đĩa,...) bằng cách tiêu diệt autorun trong ổ đĩa đó. Chức năng này tương tự chức năng chính của Disk Heal nhưng tiện lợi hơn nhiều------>Sử dụng tiện ích Autorun Detector.

- Giúp bạn tắt chức năng Autorun của Windows để tránh bị nhiễm virus khi gắn thiết bị bị nhiễm virus vào máy--->Sử dụng tiện ích PreGuard.

2.Chức năng hỗ trợ diệt virus:

- Liệt kê các process đang chạy và cho phép diệt đi, có hỗ trợ chức năng đặc biệt là diệt và xóa, chức năng này tự động diệt tiến trình và xóa file chạy tiến trình ngay sau đó. --->Sử dụng tiện ích Process Viewer.

- Tắt/Mở System Restore--->Sử dụng tiện ích PreGuard.

- Liệt kê các chương trình khời động cùng Windows được khởi tạo trong Registry--->Sử dụng tiện ích Startup Monitor.

- Xóa những file không thể xóa được với chức năng Next Boot Remove.--->Sử dụng tiện ích Force Remove.

Hầu hết các chức năng trong các tiện ích đều được chú thích, hướng dẫn bằng tiếng Việt.

Một số chức năng như Shell Heal, tạo báo cáo,... được thiết kế dành riêng cho chỉ định của Bác sĩ.

Bên trên là những chức năng chính của WinHeal Utilites, với những chức năng đó, bạn có thể xử lý được hoàn toàn những vấn đề thông thường khi bị nhiễm virus.

3.Chức năng tạo các thiết lập an ninh trong hệ thống:

- Hỗ trợ tắt Safe Boot (hữu ích cho các phòng Net chống sử dụng phím F8 khi khởi động Windows).--->Sử dụng tiện ích Enabler & Disabler.

- Giúp bạn bật tắt nhiều chức năng bảo mật trong XP (Task Manager, Registry Editor, Folder Options, thay đổi Homepage IE và còn nhiều chức năng nữa...).--->Sử dụng tiện ích Enabler & Disabler.

- Cho phép tắt mở System Restore của hệ thống. ...).--->Sử dụng tiện ích PreGuard.

- Cho phép tắt mở sử dụng các thiết bị lưu trữ (USB,CDROM,đĩa mềm,…)..--->Sử dụng tiện ích PreGuard.

- Cho phép tắt mở chế độ write protect cho USB (chỉ dành cho Windows XP SP2).--->Sử dụng tiện ích PreGuard.

Cấu hình đòi hỏi:

1.WHU được thiết kế dành riêng cho Windows XP (có thể hoạt động tương tự trên những hệ điều hành dòng NT, nhưng ko đảm bảo điều này).

2.WHU cần phải chạy trong 1 tài khoản quản trị Administrator (nếu ko bạn sẽ gặp lỗi hoặc bị giới hạn chức năng,...)

3. Phải diệt virus trước khi dùng WHU (diệt bằng trình diệt hoặc diệt bằng tay với WinHeal chẳng hạn,...)

Thông tin update:

14-02-2008: Phát hành WinHeal Utilities Beta

01-03-2008: Phát hành WinHeal Utilities 1.0

08-03-2008: Fix lỗi WHU 1.0. WHU 1.0 được cung cấp trước 5h chiều ngày 8/3/2008 là phiên bản WHU có lỗi, lỗi biểu hiện là vào Hide Recovery và không thể chọn một ổ đĩa nào khác ngoài ổ đĩa mặc định. Để giải quyết, download lại WinHeal Utilities 1.0 từ www.WinHeal.uni.cc

11-04-2008:Phát hành WinHeal Utilities 1.1 – Fix một số bug tồn đọng trong WinHeal Utilities 1.0, nâng cấp một số chức năng mới (cho phép tắt mở sử dụng thiết bị lưu trữ, Google It, …), thêm hiệu ứng cho chương trình, nâng cấp hoạt động chương trình, bỏ tiện ích Force Remove và thay bằng Force Remove với chức năng hiệu quả cao hơn.

LINK : http://boxstr.com/files/1677471_awqto/WHU_1.1_Setup.zip

ST

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
khi USB đã nhiễm Autorun thì bạn cắm vào máy nó sẽ twj kích hoạt, vì vậy tốt nhất là khi cắm USB vào máy nhớ nhấn thêm phím shift và mở bằng windows expole.

Hoặc thủ tiêu luôn chế độ AutoRun của các ổ đĩa như sau:

1. Vào Start menu > Run > Gõ gpedit.msc ==> Enter.

2. Xuất hiện hộp thoại Group Policy, chọn Computer Configuration > Administrative Templates > System

3. Tại khung bên phải, kích phải vào Turn Off Autoplay, chọn properties, chọn Enable. tại Turn off Autoplay on chọn All Drives.

Tham khảo thêm bài viết sau:

5 biện pháp phòng chống Virus lây lan sang USB!!

Bạn có một chiếc USB? Cho dù bạn chỉ thỉnh thoảng sử dụng nó để sao chép tài liệu giữa các máy thì chắc rằng không dưới một lần chiếc USB của bạn đã nhiễm phải virus.

Có lẽ cũng không phải nói nhiều về những phiền toái mà bạn gặp với với những con virus đáng ghét này. Tuy nhiên bạn hoàn toàn có thể hạn chế những vị khách không mời này xâm nhập vào chiếc USB của bạn.

Virus lây qua USB đã trở nên quá phổ biến hiện nay tại Việt Nam, nhất là khi chiếc ổ di động USB đã trở thành vật bất ly thân của đại đa số học sinh, sinh viên, nhân viên văn phòng.. Những con virus này tự động xâm nhập khi bạn cắm USB của bạn vào một máy tính đã bị nhiễm virus.

Và mỗi khi bạn USB này được đưa vào một máy tính khác, virus lợi dung thói quen sơ hở của bạn mỗi khi click đúp vào biểu tượng ổ đĩa USB trong My Computer để xâm nhập. Tại đây chúng tiếp tục nhân bản và phát tán chính mình bằng nhiều đường. Và đương nhiên nạn nhân tiếp theo sẽ là những chiếc USB khác cắm vào máy.

Tại sao virus có thể lây nhiễm qua USB? Là bởi vì virus sao chép chính nó lên USB, và tạo một file Autorun.inf để kích hoạt tính năng Autoplay của ổ đĩa. Mỗi khi bạn click vào để mở USB thì bạn sẽ vô tình chạy chính con virus này. Thêm nữa, chúng khôn khéo đặt thuộc tính ẩn cho chính mình để tránh bị phát hiện.

Làm thế nào để có thể phát hiện ra được USB có virus hay không? Nếu như bình thường bạn mở USB bằng cách click chuột trái vào biểu tượng USB ở My Computer thì hãy thay đổi thói quen đó. Hãy thử click chuột phải vào biểu tượng ổ USB, nếu như bạn thấy có dòng Autoplay được tô đậm ở vị trí trên cùng, có nghĩa là 90% USB đó đã bị nhiễm virus. Bởi vì bình thường thì dòng chữ tô đậm ấy phải là Open hoặc Explorer thay vì Autoplay.

Điều này còn có thể áp dụng với các ổ đĩa cứng, một vài con virus sau khi lây vào máy còn lây vào Autoplay của các ổ cứng. Quá trình lây vào ổ cứng khiến cho virus vẫn có thể được kích hoạt mà không cần phải sao chép vào Start Up, một nơi vẫn thường xuyên được kiểm tra. Tuy nhiên, các virus USB thường tự đặt nó trong trạng thái ẩn, chính vì vậy tốt nhất bạn nên thường xuyên đặt chế độ xem các file ẩn bằng cách vào My Computer -> Tools -> Folder Options.. -> View -> Chọn Show hidden files and folders và bỏ Hide protected system files.

Tự bảo vệ mình như thế chưa đủ. Tốt nhất hãy bảo vệ USB của mình khỏi bị nhiễm virus. Bạn hoàn toàn có thể tự làm được ngay cả khi bạn không phải là một người am hiểu về máy tính.

Thật vậy, nếu như virus lây vào USB của bạn và tìm cách lừa bạn chạy nó qua tính năng Autoplay của USB thì tại sao bạn lại không thử lừa lại nó. Để ý rằng virus USB nào cũng tạo file autorun.inf, vậy thì bạn hãy tạo sẵn file autorun.inf trong USB của mình. Chắc chắn rằng chỉ với bước này bạn đã “qua mặt” được kha khá virus USB rồi.

Nhưng xem ra như thế vẫn chưa đủ, bạn cần phải cấm các con virus thông minh hơn ghi đè file này. Điều này bạn cũng hoàn toàn có thể làm được dễ dàng với USB nếu như bạn chuyển hệ thống file của USB sang NTFS và đặt quyền cấm ghi đè cho file autorun.inf.

Tất nhiên việc chuyển hệ thống files sang NTFS thì USB của bạn sẽ không thể dùng được trên Windows 98/ME, nhưng chắc rằng Windows 98/ME thì cũng không tự động nhận được USB của bạn, hơn nữa Windows 98/ME hiện nay cũng hơi hiếm thấy.

Khi bạn đã sẵn sàng, hãy bắt đầu bảo vệ USB của bạn qua những thao tác đơn giản với Windows XP qua 5 bước sau:

Bước 1: Xác định tên ổ đĩa USB của bạn là gì bằng cách click vào My Computer và xác định ổ USB. Ví dụ như USB của bạn là ổ E: và nhãn là STORAGE

Bước 2: Chuyển đổi hệ thống files sang NTFS bằng cách Click vào Start -> Run, sau đó gõ convert : /FS:NTFS. Ví dụ bạn sẽ phải gõ convert E: /FS:NTFS. Lưu ý, nếu ổ USB của bạn có chức năng ghi âm và nghe nhạc MP3 thì nên bỏ qua bước này. Nếu không, có thể phần mềm chơi nhạc của bạn sẽ không thể chạy các file MP3 được.

Bước 3: Tạo một file autorun.inf với nội dung bất kì, thậm chí để trống cũng được và copy vào thư mục gốc của ổ đĩa USB của bạn.

Bước 4: Click chuột phải vào file autorun.inf bạn vừa tạo và chọn thuộc tính cho file này là read-only, bạn cũng có thể chọn thêm hidden.

Bước 5: Cấm mọi quyền truy xuất vào file autorun.inf bạn vừa tạo bằng cách Click vào Start -> Run, sau đó gõ cacls \autorun.inf /D Everyone. Ví dụ như bạn sẽ gõ cacls E: \autorun.inf /D Everyone

Tất nhiên là không thể nói là an toàn với tất cả các loại virus USB, nhưng phương pháp này cũng phần nào giúp cho USB của bạn an toàn trước đại đa số chuyên lây qua USB hiện nay. Và hơn hết, hãy cài lên máy của mình một chương trình diệt virus đáng tin cậy, đặc biệt nên có tính năng tự động cập nhật thường xuyên.

Mặc định Windows 2000/XP/2003 trở lên bật chế độ Autorun. Như đã cảnh báo, đây là 1 cách để lây lan virus. Không chỉ USB [Flash, HDD], mà cả khi đưa CD/DVD vào ổ đĩa quang thì cũng có nguy cơ này. Chúng ta có thể giữ Shift trong khi cắm USB [hoặc trong khi đưa CD/DVD vào PC cho đến khi đèn ổ đĩa quang ko sáng]. Tuy nhiên cách này ko an toàn nếu ta quên ấn Shift, hoặc buông phím Shift quá sớm thì chức năng Autorun vẫn thực thi

Vì vậy tốt nhất chúng ta nên tắt chế độ Autorun

Trong Windows XP/2003

- Open Run, type GPEdit.msc and press Enter

- Computer Configuratrion -> Administrattive Template -> System

- Double click on Turn off autoplay, select Enable option, and select All drives from menu of combo box

Hoặc edit registry

_http://support.microsoft.com/kb/155217

There are two other registry keys that can affect this functionality:

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Policies\Explorer

NoDriveTypeAutoRun = 0x00000095

-and-

HKEY_USERS\.DEFAULT\Software\Microsoft\Windows\Cur rentVersion\Policies\Explorer

NoDriveTypeAutoRun = 0x00000095

The correct value for each is 0x00000095.

Ngoại trừ trường bạn tò mò thực thi file virus hoặc file bị nhiễm virus thì PC của bạn bây giờ khá an toàn

Nguồn: quantrimang.com

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

kiến thức của mấy âe cadviet mình đáng twj hào quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác ngayve324 cứ tự tin đi, theo tôi Để ok về cad, các Pro đã phải giỏi rất nhiều thứ khác! Mọi cái đều dây mơ dễ má với nhau mà!

Chính vì điều này tôi tham gia diễn đàn để học hỏi các Pro!

Nhân đây Xin trân thành cảm ơn mọi người!

Tôi có 1 ý kiến nhỏ:

Theo tôi khi viết bài các Bác nên xúc tích lại để dễ dọc và bao quát (tôi bị cận, Font chữ cad việt thì nhỏ, thỉnh thoảng, toét hết mắt)

Chúc cả nhà cùng vui!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi có 1 ý kiến nhỏ:

Theo tôi khi viết bài các Bác nên xúc tích lại để dễ dọc và bao quát (tôi bị cận, Font chữ cad việt thì nhỏ, thỉnh thoảng, toét hết mắt)

Chúc cả nhà cùng vui!

Em cung~ bị cận nè bác- nên khi duyệt Web nếu thấy Font chữ quá nhỏ thì bác có thể nhấn giữ phím Ctrl và lăn chuột- giống như trong Word ấy- sẽ dễ đọc hơn!

Chúc bác vui!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chẳng qua là em cóp nhặt trên Net, save và cái ổ cứng, lúc cần thì đem xài thôi bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"...Khi khen người khác thông minh, có nghĩa là mình cũng thông minh đấy, vì có thông minh thì mới hiểu được thông minh là gì..........."

Câu của ai đấy nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chẳng qua là em cóp nhặt trên Net, save và cái ổ cứng, lúc cần thì đem xài thôi bác ạ.

Quái lạ, sao bài này bị cái font gì kỳ vậy nhỉ(?)

Lúc tôi gõ thấy bình thường mà sao hôm nay....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi có 1 ý kiến nhỏ:

Chúc cả nhà cùng vui!

ý kiến của bạn đáng đuợc ghi nhận, dù sao cũng phải viết cho thật dễ hiểu khi đọc. cò cái chuyện font bị nhỏ thì cứ làm theo cách của missone's, tôi cũng hay dùng cách này khi lướt web (nhưng toi không bị cận :cheers: )

Chắc dạo này phải nâng thằng CRT--> LCD cho đỡ đau mắt thôi, ngồi máy như AE tụi mình chuyện cận chỉ là sớm muộn thôi. chúc các bác ngày đầu tuần vui vẽ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ý kiến của bạn đáng đuợc ghi nhận, dù sao cũng phải viết cho thật dễ hiểu khi đọc. cò cái chuyện font bị nhỏ thì cứ làm theo cách của missone's, tôi cũng hay dùng cách này khi lướt web (nhưng toi không bị cận :cheers: )

Chắc dạo này phải nâng thằng CRT--> LCD cho đỡ đau mắt thôi, ngồi máy như AE tụi mình chuyện cận chỉ là sớm muộn thôi. chúc các bác ngày đầu tuần vui vẽ

Tôi lăn chuột rồi ấy chứ, có đợc đâu, mà tuỳ trang hay sao ấy

Tôi vào view rồi font textsize -> largest mà cũng không đợc mới đau chứ.

Tôi cũng dùng LCD

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi lăn chuột rồi ấy chứ, có đợc đâu, mà tuỳ trang hay sao ấy

Tôi vào view rồi font textsize -> largest mà cũng không đợc mới đau chứ.

Tôi cũng dùng LCD

Thưởng lả được bác ah- trừ một số trang như..đọcbáogiấyonline..chẳng hạn..

Còn Bác muốn tăng Font chữ nữa thì Vô Tool (em dùng Fire fox)-->Option--->Content-->Font&Colours --->Advanced--->tuỳ bác lựa chọn

Chúc bác và những ai đọc bài này tuần mới vui vẻ! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay