Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
fifakiemche

Hỏi về cài đặt CAD2014

Các bài được khuyến nghị

Mình đã cài thành công CAD2014 nhưng do chuyển nhầm file cài đặt sang folder khác nên nó bị lỗi không chạy được.

Sau đó mình đã gỡ ra và cài lại nhưng nó báo là đã cài đặt...

có thể là mình chưa gỡ bỏ hoàn toàn  nhưng vào phần programs and feature thì không tìm thấy CAD2014 đâu nữa...Help me!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:D :D :D

tìm cửa sổ "RUN", gõ vào đó lệnh regedit, tìm và xóa hết cad 2014 đi. Sau đó cài lại. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xóa sạch những gì liên quan luôn bạn. Do bạn không cài gì khác ngoài CAD, vậy xóa nguyên cây luôn. Tìm trong user, config, machine, root ... xem có không ==> xóa luôn.

Tìm thư mục cài đặt xóa luôn.

Nếu vẫn chưa được thì vào System32 tìm tiếp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác ơi cách của bác nguy hiểm lắm.....vào ổ C mà xóa kiểu đấy dễ cài lại win lắm, hơn nữa em lại cài thêm mấy cái 3Dmax nữa...lỡ vào Autodesk mà xóa nhầm vào max thì lại toi thêm con nữa.....chắc là em kiếm con 12, 13 dùng tạm thôi...14 nghỉ luôn rồi!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì ... Nếu bạn ngại không làm theo cách của @ 2 lúa ,

Đừng nản có thuốc đây : Windows Installer Clean Up

Áp dung cho trường hợp bạn gỡ rồi nhưng vẫn còn file ẩn cứng đầu thì dùng phần mềm này để gỡ triệt để, mình thấy phần mềm này rất đơn giản,dễ dùng,nhẹ nhưng hiệu quả lắm : Windows Installer Clean Up Bạn có thể tìm thấy trên google
http://www.khosoft.com/categoryprodu...p-Utility.html
Bạn chỉ cần chọn file Autocad 2014 còn sót lại và remove là ok.
Chúc bạn thành công.3.gif
 Lưu ý khi cài em nó xong mà không thấy Windows Installer Clean Up shotcut ở deskop thì bạn vào ổ C tìm nha.

Chậc, mới năm 2013 mà bác chơi con 14 rồi. Cứ để qua năm rồi cài bác, có khi cad2014 vẫn bị lỗi thì sao, hehe

Bó tay voi bác  , bản chính thức Cad2014 đã chạy ầm ầm gần nửa năm nay ,và bàn Cad 2015 cũng sắp sửa chào đời rồi bác ợ ...!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em rất cảm ơn bác hận tình say CAD, em cũng đã tìm hiểu qua cách này nhưng mà vẫn ko được...Bác xem cho em xem em còn cái file 2014 nào chưa xóa ko? 

Bây giờ em mới cài lại cái 2012 rồi nên cũng ko cần thiết lắm....nhưng mà cũng muốn biết cái bệnh của 2014....Đây là hình ảnh  toàn bộ của cái Windows Installer Clean Up   của bác....em chỉ dám xóa cái nào là 2014 autocad thôi.....còn autodesk các thứ khác thì chịu bởi vì còn có cả 3ds max và 2012 ở đấy nữa...

118844_capture_1.jpg118844_fdhh.jpg118844_fdhr.jpg118844_fhfdh.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình thì không có cách nào trừ khi bạn cài lại windows nhé, lý do thì mình cũng không biết nhưng trước đây mình cài bản Autocad 2013 cũng bị lỗi tương tự, lúc cài lại nó không cho tick vào Autocad. Chịu khó cài lại windows bạn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D   Rất cảm ơn lời khuyên của bạn...Thực ra mình học bên Kiến Trúc nên dùng bản thấp hơn cũng được....MÌnh cài lại 2012 để dùng rồi....Cài 2014 cũng ko có thêm chức năng gì vẽ 2d đáng lưu ý cả? MÌnh vẽ 2d thôi......... :P

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo