Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
gp14

AFF cup 2008

Đội nào sẽ vô địch AFF cup 2008?  

32 thành viên đã bầu chọn

1. 1. Việt Nam có bao nhiêu % cơ hội nhỉ?

• [img]http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/8/83/Flag_of_Cambodia.svg/30px-Flag_of_Cambodia.svg.png[/img] Campuchia
      0
    • [img]http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/9/9f/Flag_of_Indonesia.svg/30px-Flag_of_Indonesia.svg.png[/img] Indonesia
      0
    • [img]http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/5/56/Flag_of_Laos.svg/30px-Flag_of_Laos.svg.png[/img] Laos
      0
    • [img]http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/6/66/Flag_of_Malaysia.svg/30px-Flag_of_Malaysia.svg.png[/img] Malaysia
      0
    • [img]http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/8/8c/Flag_of_Myanmar.svg/30px-Flag_of_Myanmar.svg.png[/img] Myanma
      0
    • [img]http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/4/48/Flag_of_Singapore.svg/30px-Flag_of_Singapore.svg.png[/img] Singapore
      4
    • [img]http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/a/a9/Flag_of_Thailand.svg/30px-Flag_of_Thailand.svg.png[/img] Thailand
      6
    • [img]http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/2/21/Flag_of_Vietnam.svg/60px-Flag_of_Vietnam.svg.png[/img] Việt Nam
      21

Các bài được khuyến nghị

Việt Nam mà chiến thắng xin đãi các bác chầu bia "hơi" đã đời :cheers: :s_big: :s_big:

Về sân nhà ta lại bị áp lực phải thắng....nếu ko bình tĩnh tự tin thì cũng dễ phơi áo 4-2 chứ giỡn chơi sao...lạy trời mưa xuống lấy nước tôi uống

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
PC có cái thắc mắc

vì sao daotukl'

lại nói :Pccc có dịp trả thù rồi!!!!!

vì thấy Pccc trích dẫn khá nhiều những bài nói vn sẽ thua , mình dùng từ hơi đao to búa lớn quá

lúc đó quá sung sướng rồi dùng từ ko chính xác lắm he he

bác nhớ lâu thế

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vì thấy Pccc trích dẫn khá nhiều những bài nói vn sẽ thua , mình dùng từ hơi đao to búa lớn quá

lúc đó quá sung sướng rồi dùng từ ko chính xác lắm he he

bác nhớ lâu thế

mong daotukl thông củm pc hôm đấy vui cúa

PC vẫn hi vọng đội tuyển Việt Nam sẽ vô đình địch không pại vì PC cá độ đâu nhá! đội mình Thái Lan PC vui vì sự nỗ lực phấn đấu củ đội nhà được đền đáp xứng đáng. PC thấy câu củ daotukl hỏi vậy, PC hỏi thôi. vì PC thấy vui khi Việt Nam thắng Thái Lan là đội bóng mạnh trong khu vực kể cả Việt Nam không đạt danh hiệu vô đình địch PC vẫn vui

một lần nửa PC xin gửi tới daotukl lời chào tình bạn trân trọng đừng hiểu nhầm thiện ý củ PC nhá! PC xin chúc daotukl gặp nhiều may mắn thành công và thành đạt trong cuộc sống!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mong daotukl thông củm pc hôm đấy vui cúa

PC vẫn hi vọng đội tuyển Việt Nam sẽ vô đình địch không pại vì PC cá độ đâu nhá! đội mình Thái Lan PC vui vì sự nỗ lực phấn đấu củ đội nhà được đền đáp xứng đáng. PC thấy câu củ daotukl hỏi vậy, PC hỏi thôi. vì PC thấy vui khi Việt Nam thắng Thái Lan là đội bóng mạnh trong khu vực kể cả Việt Nam không đạt danh hiệu vô đình địch PC vẫn vui

một lần nửa PC xin gửi tới daotukl lời chào tình bạn trân trọng đừng hiểu nhầm thiện ý củ PC nhá! PC xin chúc daotukl gặp nhiều may mắn thành công và thành đạt trong cuộc sống!

hôm đó ai mà không vui thanks Pccc rất nhiều

chúc Pccc luôn năng nổ post bài và ra khỏi hội 7 tình

hình như chưa thấy Pccc gửi ảnh nhỉ "mục ảnh thành viên" bác vanduong đang nhắc Pccc đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hôm qua Việt Nam trong khoảng 75 phút đã phòng ngự khu vực cực kỳ tốt, bên cạnh đó khả năng tranh chấp ở tuyến giữa rất hiệu quả nên đã hạn chế được sự nguy hiểm của các tiền vệ Thái. 2 cầu thủ mình ấn tượng nhất là Tấn Tài và Vũ Phong hôm qua chơi quá hay.

Trận lượt về hy vọng chúng ta vẫn sẽ chiến đấu hay như vậy, cần đặc biệt cảnh giác với sự trở lại của Suchao (Cầu thủ này theo mình là đáng ngại nhất cùng với Sukha)

GP14 ơi đối thủ đáng sợ nhất chính là tâm lý chủ quan - tâm lý bị buộc phải thắng. Nên nhớ là chúng ta chỉ cần sánh vai với đẳng cấp của Thái là được khi đó có ăn có thua; còn đẳng cấp của Thái đã được khẳng định nên muốn hơn họ phải có chiến lược của Liên đoàn chứ nói miệng ko thì ko bao giờ có được.

Ngay cả ông Hỷ mà vẫn mê tín ko chịu giặt bộ quần áo để "lấy hên" thì hiểu 1 phần nào cách làm việc cầu âu của Liên đoàn. Cho nên nếu tại Mỹ Đình thua Thái (có thể xảy ra) thì mình vẫn ko buồn.... vì lý do là đội VN đã làm được điều kỳ diệu tại đất Thái rùi...và đó là 1 bước đi đầu tiên vào cái gọi là đẳng cấp. Mới đi được bước đầu thì mong được sánh vai đã là quá lớn?????????????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
GP14 ơi đối thủ đáng sợ nhất chính là tâm lý chủ quan - tâm lý bị buộc phải thắng. Nên nhớ là chúng ta chỉ cần sánh vai với đẳng cấp của Thái là được khi đó có ăn có thua; còn đẳng cấp của Thái đã được khẳng định nên muốn hơn họ phải có chiến lược của Liên đoàn chứ nói miệng ko thì ko bao giờ có được.

Ngay cả ông Hỷ mà vẫn mê tín ko chịu giặt bộ quần áo để "lấy hên" thì hiểu 1 phần nào cách làm việc cầu âu của Liên đoàn. Cho nên nếu tại Mỹ Đình thua Thái (có thể xảy ra) thì mình vẫn ko buồn.... vì lý do là đội VN đã làm được điều kỳ diệu tại đất Thái rùi...và đó là 1 bước đi đầu tiên vào cái gọi là đẳng cấp. Mới đi được bước đầu thì mong được sánh vai đã là quá lớn?????????????????

Bác meohoang phân tích rất đúng! Nhìn vào thực tế hiện nay tâm lý buộc phải thắng ko còn là yếu tố hàng đầu tuy nhiên nếu chủ quan chúng ta sẽ gục ngã và nếm đủ cái cảm giác cay đắng mà người Thái đã từng nếm trong đêm Giáng Sinh. Điều quan trọng bây giờ đối với chúng ta phần lớn vẫn là vấn đề tâm lý! Người Thái về đẳng cấp và tâm lý thi đấu xét trên góc độ thì họ vẫn nhỉnh hơn chúng ta. Nên nhớ 1 điều là họ đã từng thắng chúng ta khá nhiều ngay trên đất Việt Nam. Điểm mạnh nhất của Thái Lan hiện nay chính là hàng tiền vệ chơi rất đa năng và kỹ thuật. Do đó nhiệm vụ của chúng ta phải luôn tỉnh táo, tuân thủ chiến thuật, phối hợp bài bản và quan trọng nhất là luôn luôn giữ niềm tin tất thắng.

Là người Việt Nam hãy ủng hộ nhiệt tình bằng tất cả con tim. Một niềm tin chiến thắng..............

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Về sân nhà ta lại bị áp lực phải thắng....nếu ko bình tĩnh tự tin thì cũng dễ phơi áo 4-2 chứ giỡn chơi sao...lạy trời mưa xuống lấy nước tôi uống

Bác meohoang ới ời, Trời HN mưa rồi đấy..........Liệu mình có làm nên chuyện ko đây

Vẫn giữ nguyên lời mời hôm trước(đặc biệt với các bác ở trong Nam ra :s_big: )

:cheers: :s_big: :s_big:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác meohoang ới ời, Trời HN mưa rồi đấy..........Liệu mình có làm nên chuyện ko đây

Vẫn giữ nguyên lời mời hôm trước(đặc biệt với các bác ở trong Nam ra :s_big: )

:cheers: :s_big: :lol2:

Thì lòng tin chiến thắng đã phồng to lên 90% rùi ; 10% còn lại là cái vận đỏ đen ko biết phen này thuộc về ai đây.? :s_big: Ko lẽ phen này lại bị thua cái "lưng" trời đánh như 10 năm truớc ah??? Chắc là ko rùi :cry:

Nhưng xét VN có mấy điểm mới là:

1/Đã biết đá đồng đội; thế nên theo mèo tui đây là lần đầu tiên đội VN được giới báo chí nưóc ngoài để mắt đến. CHỉ tiếc là Tài Em lần phản công thứ ba ko có sức rướn nên ko làm động tác đánh gót để chuyền chứ ko thì Thái Lan ko còn cơ hội ở trận luợt về rùi.

2/Các cầu thủ rất tuân thủ kỷ luật... He he cho nên cái vụ Thái Lan bị trọng tài ko cho ăn 1 quả cũng là do 5..6 cái lưng áo trắng sắp thành 1 hàng thẳng băng như 1 đường line (chứ ko phải polyline) nên cha trọng tài biên vội lo phất cờ 1 bắt việt vị 1 cách nhạy cảm chớ bộ. Từ truớc đến nay các vị trọng tài thường hay nặng tay với VN nhưng lần này thì ko cũng vì lý do đó.

3/Các cầu thủ đã biết chăm lo cho nhau vì 1 tỳnh yêu bóng đá. Cứ xem thủ môn Hồng Sơn kéo Như Thành lại ghé tai nói nhỏ 1 vài "quái chiêu" :s_big: . Kiểu như thủ môn Bát tết của Pháp bày mưu cho hậu vệ Bơlank ngày nào dazy.

4/Các cầu thủ biết đá khoảng cách an toàn ít phí sức mà vẫn cắt đứt được sự hưng phấn của đối thủ. Khi cần thiết mới phạm lỗi và các tình huống phạt cách xa khung thành của Hồng Sơn nhiều hơn các năm trưóc.

Ấy có thêm mấy cái mới đó xem ra mình tin tưởng nhiều hơn... đề nghị các bác Cadviet Hà Nội đi xem cổ vũ cho nhiều vào... bị thua càng la to để các anh em cầu thủ lấy lại tinh thần chứ đừng buồn mà làm ko khí ở cầu trường im ắng bất lợi lắm lắm....

CHờ mong chiến thắng các bạn ơi VN VÔ ĐỊCH

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2/Các cầu thủ rất tuân thủ kỷ luật... He he cho nên cái vụ Thái Lan bị trọng tài ko cho ăn 1 quả cũng là do 5..6 cái lưng áo trắng sắp thành 1 hàng thẳng băng như 1 đường line (chứ ko phải polyline)

bác vẽ hộ em quả bóng bằng lệnh Polyline!

hy vọng đội Việt Nam sẽ chiến thắng không phải bằng đá bóng mừ bắng bóng đá!

Việt Nam vô đình địch... hãy cổ vũ cho đội nhà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:cheers:(

Thanh ơi là Thanh :s_big:(

Cố lên Thanh nhé

tiếc quá ! tiếc quá ! tiếc quá! sít nữa thì Việt Nam thắng! giờ chỉ còn biết hy vọng vào hiệp hai thôi!

cho dù Việt Nam có thua đi chăng nữa chúng ta vẫn tự hào về đội tuyển! chỉ còn chưa đầy 1 h nữa thôi nóng ruột quá!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
làm lại từ đầu thôi "tại sao lại bỏ bàn thắng trên sân khách chứ :cheers: "

trên xân nhà mình chứ bác tiếc quá!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Việt Nam vô địch! Việt Nam vô địch! Cuối cùng sau bao nhiêu năm Việt Nam cũng thắng Thái Lan! Không thể tin nổi!

80 triệu trái tim ăn mừng chiến thắng!

Mọi người ơi ăn mừng thôi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay